Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แล้วฉันก็หลงรัก "เ ชี ย ง ร า ย" -- เที่ยวง่าย ๆ สไตล์ระย้ายิ้มแย้ม ภาคจบ{แตกประเด็นจาก E12125198} ติดต่อทีมงาน

อรุณสวัสดิ์ ทุก ๆ ท่านค่ะ

มาต่อกันเลยนะคะ ^ v *

วันนี้ตื่นสายยยยยคร้า ประกอบกับโอ้เอ้ ไม่อยากไปไหนแล้ว  เพราะเมื่อวานเดินเมื่อยมากไปหน่อย
พุดลุกพุดนั่ง คิดแล้วคิดอีก เอาก็เอา มาตั้งไกล จะมาแค่นอนเล่นแค่นี้หรือไง ก็เลยฝืนกายไปอาบน้ำ
พอร่างกายสดชื่น ท้องก็หิวแล้วค่ะ ไป ๆๆ เริ่มเดินทางกันต่อเลยค่ะ
(ตั้งใจไว้ว่าจะตื่น 5.30 น. แต่ตื่นจริง ๆ เกือบ 7 โมงอ่ะ)

กว่าจะออกจากที่พักก็เกือบ 8 โมงแล้ว สิ่งแรกที่ทำคือ เดินไปทานอาหารเช้าเติมพลังกันก่อนเลยค่ะ

เราก็เดินมาเกือบถึง วงเวียนหอนาฬิกา แวะมาทานก๋วยเตี๋ยวเนื้อร้านนี้ “ร้านเนื้อวัวรสเยี่ยม”

-- ทริปนี้ไม่ค่อยได้ทานข้าวซักเท่าไหร่นะคะ เพราะเราถามร้านไหน ๆ ก็ใช้แต่ข้าวหอมมะลิ ..
สำหรับเรา ทานแล้วรู้สึกไม่ค่อยชอบค่ะ มันเหนียว ๆๆ และรู้สึกไม่ค่อยอิ่มท้องค่ะ เราชอบข้าวเสาไห้มากกว่า --

ระแวกนี้ของทานเยอะแยะมากมาย
มีเซเว่นทั้ง 2 ฝั่งถนน ถัดมานิดนึงก็เป็นร้านข้าวแกงศรีตรัง กับข้าวน่ากินมากค่ะ แต่ไม่ได้ลองชิมเลย
เพราะเหล่ ๆ ดูข้าวแล้ว น่าจะเป็นหอมมะลิอีกตามเคย

ร้านปั้นเปากับร้านหมูยอสุจินต์ ก็เลยร้านก๋วยเตี๋ยวไปอีกหน่อยนะคะ

ภาพถ่ายภาพนี้ถ่ายไว้ตั้งแต่เมื่อวานนะคะ (ตอนเช้าไม่ได้ถ่ายไว้ค่ะ  รีบทำเวลา กลัวขึ้นดอยสาย)

จากคุณ : ระย้ายิ้มแย้ม
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 11:05:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com