Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียนญี่ปุ่นช่วยหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
วันนี้มีเรื่องมารบกวนพี่ๆเพื่อนๆชาวพันทิปหน่อยนะคะ

วันที่ 2-8 กรกฎาคม จะเดินทางไปญี่ปุ่นค่ะ น้องสาวมี conference ที่ Sapporo
ก็เลยตั้งใจจะไปเที่ยวกันด้วย แค่2คนพี่น้องค่ะ  
ที่นี้ตั้งใจไว้ว่าจะบินลงที่ Sapporo ขากลับจะกลับ Tokyo ค่ะ
โดยที่น้องเราจะต้องเข้าประชุมในวันที่ 4 กรกฎาคม  ก็เลยอยากจะรบกวนถามคำถามหน่อยน่ะค่ะ

1.ถ้าจะไปเที่ยวทั้ง2เมือง พอจะเป็นไปได้มั้ยคะ  คิดเอาไว้ว่า2-5 เที่ยว Hokkaido แล้ว 6-8 ก็เที่ยวTokyoค่ะ

2.ถ้าได้ เราจำเป็นต้องซื้อตั๋ว jr passมั้ยคะ จะคุ้มมั้ย

3.ที่Hokkaido อยากได้ที่แบบออนเซนสักคืน ไม่ทราบว่าพักที่เมืองไหนดีคะ  
เพราะเรากะว่าจะไปพักคืนแรกที่ไปถึงน่ะค่ะ (วันที่2/7/2012) ส่วนหลังจากนั้น (3-5/07/2012)
คงพักโรงแรมที่จัดการประชุม

4.ถ้าพักตามด้านบน จะเดินทางไปเที่ยวตามเมืองต่างๆสะดวกมั้ยคะ

5.จากSapporo เข้า Tokyo ควรเดินทางเป็นรถไฟตอนกลางคืน ไปถึงเช้า(วันที่5 ไปถึง6)
หรือนั่งกลางวันไปถึงเย็นดีคะ(วันที่5)

6.ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจในแต่ละเมืองให้หน่อยนะคะ
ไม่เคยไปเลยค่ะ ครั้งแรกเลย ไปเองอีกต่างหาก

7.ซาริโอ แลนด์ในTokyo น่าสนใจมั้ยคะ กำลังคิดอยู่ระหว่าง ดิสนีย์ กับ ที่นี่  
แต่ดิสนีย์น้องเคยไปที่เมกาแล้ว ส่วนเราก็เคยไปที่ฮ่องกงแล้ว เลยลังเลกันอยู่

เราพยายามหาข้อมูลแล้วล่ะค่ะ แต่แบบว่ามึนมาก
แล้วก็ไม่ค่อยเห็นใครรีวิวเส้นทางแบบเราเท่าไหร่เลยอ่ะค่ะ

ปล. อาจจะดูยืดยาวไปหน่อยนะคะ ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ka-nom-wan
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 13:51:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com