Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนเพื่อนๆเผื่อใครจะไปพักที่ ชบา เกาะสมุยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เราไม่เคยตั้งกระทู้ในห้องนี้มาก่อน แต่เราอยากมาเตือนเผื่อใครจองที่พักที่ชบาสมุย แล้วโดนเหมือนเรานะคะ

เรื่องคือ เมื่อวันที่17ที่ผ่านมาเราและแฟนได้ไปเที่ยวสมุยกัน และได้จองห้องพัก ที่ชบาสมุยรีสอร์ท จากเวปอโกด้า เราดูรูปห้องแล้วว่าสวย ขนาด30sqm มีอ่างอาบนำ้ ไม่รวมอาหารเช้า

พอไปถึงพนักงานพาเราเข้าไปห้องพัก แฟนเราก็บ่นว่าทำไมมันเก่าขนาดนี้ เราก้บอกให้หยวนๆไปเหอะ เก่าแต่สะอาดก็โอเค พอเข้าไปในห้องแฟนเรายิ่งอารมเสียกว่าเดิม เราได้เตียงเดี่ยว2เตียง พอเข้าไปดูในห้องนำ้ไม่มีอ่างอบนำ้ และขนาดห้องแคบมากไม่ถึงขนาดที่เขียนไว้แน่นอน ข้างในค่อนข้างเก่าและมีกลิ่นเหม็นอับ แต่เราเหนื่อยมากเลยไปอาบนำ้ แฟนเราก้เข้าไปอ่านข้อมูลของอโกด้า พอเราไปอ่านดู เออทำไมมันไม่เหมือนที่เราจองเลย
เราเลยตัดสินใจไปคุยกับพนักงาน น้องคนที่คุยกับเราก้เรียกผู้หญิงอีกคนมาคุย
เรา: จองห้องพักฝั่งlake viewนะคะ ทำไมเราได้พักฝั่งocean view
พนักงาน : อ๋อ ที่นี่ไม่มีlake viewนะคะ มีตึกเดียว
เรา : อ้าวทำไมในใบจองมีล่ะ
พนักงาน แถไปเรื่อยๆ
เรา : แล้วทำไมไม่มีอ่างอาบนำ้ล่ะ แล้วเตียงก้เเยกกันด้วย
พนักงาน : ก็ตอนจองไม่ได้บอกนี่คะว่าเป็นผู้ชายสองคนหรือมาเป้นคู่

เรากับแฟนก็อารมณ์เสีย สุดๆละ แฟนเราก้เริ่มไม่พอใจบอกห้องที่ผมได้น่ะ แค่20 sqmเองนะ เปิดเวปอโกด้าให้ดูด้วย บอกนี่ไงทำไมมีlake viewล่ะ

พยักงานเริ่มรำคาญ จึงบอกว่า ก้เนี่ย อัพเกรดให้ไง ให้เห็นทะเล มีระเบียง บลาๆๆๆ
แฟนเราบอกว่าไม่ต้องมาอัพเกรดให้ผม ถ้าผมอยากอยู่โอเชี่ยนวิวผมก็จองโอเชี่ยนวิวไปแล้วสิ นี่ผมอยากเห็นทะเลสาบผมถึงจองฝั่งทะเลสาบ คุณมีสิทธิอะไรมาเปลี่ยนให้ผม คุณรู้ได้ไงว่าผมชอบทะเลมากกว่าทะเลสาบ  

แล้วพนักงานก้หน้องอ แล้วก็บอกว่า แล้วแต่นะ อัพเกรดให้ดีๆไม่เอา แล้วก็เอากุญแจห้องให้น้องอีกคนพาเราไปดูห้อง พอเราไปดูห้องนะ โห ดีกว่าห้องที่เค้าให้เราอยู่เยอะเลย เหมือนคนละที่เลย ห้องกว้าง มีอ่างอาบนำ้  เฟอร์นิเจอร์ใหม่กว่า ดูมีสไตล์กว่า
เราจึงได้ย้ายมาอยู่ห้องที่เราจอง
ปล. จริงๆบทสนทนามีเยอะกว่านี้นะคะ ยืดเยื้อกว่านี้ แต่ตัดมาเฉพาะส่วนที่สำคัญ

เราแค่อยากมาเตือนเพื่อนๆในนี้ เพราะเราไม่ใช่คนแรกที่โดน หลังจากกลับมาเราไปอ่านรีวิวในอโกด้าก็มีชาวต่างชาติโดนเหมือนเรา

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ค. 55 16:41:12

จากคุณ : Silly Cow
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 16:26:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com