Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] :: P i l i p i n a s :: บันทึกรายทางจากมะนิลาถึงบาตังกัส ติดต่อทีมงาน

เมื่อช่วงปลายเดือนเมษายน ผมได้รับการ์ดเชิญจากเพื่อนชาวฟิลิปปินส์ซึ่งก็ใช่คนอื่นไกล..... เป็นเพื่อนร่วมงานที่มหาวิทยาลัยแหละครับ แกจะแต่งงาน..เป็นเรื่องที่น่ายินดีมาก .....แต่ก็นะอาศัยครั้งนี้นี่แหละ ขอออกนอกประเทศอีกซักรอบ ไปทำความรู้จักฟิลิปปินส์...เพื่อนบ้านอาเซียนที่เรารู้จักเขาน้อยเหลือเกิน .....ได้ทีได้โอกาสแบบนี้ก็นะ จะได้นำเรื่องราวต่าง ๆ มาเล่าสู่กันฟังเช่นเคยครับ .....

การเดินทางครั้งนี้เจ้าบ่าว แกเดินทางกลับไปเตรียมงานเป็นเดือน ๆ แล้ว เพราะเป็นช่วงปิดเทอมพอดี... ส่วนทางนี้ เราก็พร้อมเดินทางแล้ว ผมและเพื่อนคนไทยอีก ๖ คน รวมเป็น ๗ คน .....กำลังจะเดินทางสู่มะนิลา ดินแดนแห่งความวุ่นวาย และมุ่งหน้าสู่บาตังกัส จังหวัดชายทะเลแสนสงบแห่งลูซอนตอนใต้.....

ตามผมมาครับ......เราจะไปเที่ยวพร้อม ๆ กัน ..

จากคุณ : นกสุโขทัย
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 18:48:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com