Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยว พัทยา วางแพลนให้ทีนะครับ Plz ^^ ติดต่อทีมงาน

ผมเคยไปพัทยามาแล้ว แต่ข้ามไปเกาะล้านเลย เลยไม่เคยเที่ยวตัวเมืองพัทยาเลย

ทีนี้เลยอยากจะลองเที่ยวบนฝั่งบ้างอะครับ รบกวนวางแพลนให้ที

คือผมไม่ได้ขับรถไปเอง แต่ที่ลองคิดๆไว้อยากไป..

สวนนงนุช , ดูโชว์ทิฟฟานี่ , พิพิธภัณฑ์ลิปลี่ , ตลาดน้ำ 4 ภาค ,

เกาะล้าน , ชมวิวของพัทยา ประมาณนี้ล่ะครับ มีที่อื่นแนะนำอีกป่าวคับ

ที่นี่อยากทราบคำแนะนำหน่อยว่า อะไรเสียค่าเข้าประมาณเท่าไหร่

และควรจัดแพลนไปไหนก่อนไปไหนหลัง และเดินไปทางได้ยังไง

ผมไป 2 คืน คิดว่าจะพักบนฝั่ง รบกวนต่ออีกหน่อย

พอจะมีที่พักแนะนำบ้างไหมครับ เน้นแค่สะอาด แอร์เย็น ไม่ต้องวิวสวยครับ

เพราะกะว่าใช้ อาบน้ำ + นอน อย่างเดียวทั้งวันคงออกข้างนอก

มีที่ไหนแนะนำแบบถูกๆบ้าง ไปกับเพื่อน 4-5 คน ก็คงแบ่งนอนแยกเป็น 2 ได้

หรือจะมีแบบห้องรวม ก็ได้นะครับ เน้น ถูก+สะอาด

ประมาณนี้ล่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ^^

จากคุณ : cheaplove
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 13:54:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com