Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปญี่ปุ่น เดือน พ.ย. ระหว่าง Delta Airline VS United Airline สายการบินไหนดีกว่ากันครับ ติดต่อทีมงาน

มี plan จะไปชมใบไม้เปลี่ยนสีที่ญี่ปุ่นช่วงเดือนพฤศจิกายนนี้ครับ
ช่วงนั้นคาดว่า Promotion ของ THAI, JAL, ANA น่าจะหมดแล้ว
เลยมองๆ สายการบิน USA ครับ แค่ราคาไม่โปร ก็น่าสนใจทั้งสองค่าย
DELTA ประมาณ 18,000 ปลายๆ
UA ประมาณ 19,000 นิดๆ

อยากทราบว่าท่านที่เคยนั่ง 2 สายการบินนี้ไปญี่ปุ่นครับ ว่าแต่ละสายเป็นอย่างไรบ้าง
การบริการดีหรือเปล่า ?
อาหารพอทานได้มั้ย ? มีเสริฟตลอดหรือเปล่า ?
ที่นั่งสบายมั้ย ? มีจอหลังที่นั่งให้ด้วยหรือเปล่า ?
Delay เป็นประจำหรือเปล่า?
กระเป๋าหายบ่อยมั้ย ?
เอากระเป๋าขึ้นเครื่อง Carry-on ได้กี่โล? กี่ชิ้น? ห้ามอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า
การจองยุ่งยากมั้ย ? ซื้อผ่าน Agent หรือซื้อตรงกับสายการบินดีกว่า ?
จะซื้อตั๋วช่วงใกล้ๆ วันไป หรือซื้อล่วงหน้านานๆ อันไหนจะดีกว่ากัน
หรือ มีข้อต้องระมัดระวังอะไรเป็นพิเศษบ้าง ?

เปรียบเทียบกันแล้ว น่าจะเดินทางกับสายการบินไหนดีกว่า ?

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Justice of the Peace
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 15:49:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com