Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวครั้งแรก เที่ยว paris และ Mont Saint Michel ติดต่อทีมงาน

รีวิวครั้งแรกครับ เนื่องจากรับปากเค้าไว้ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะ
ไปเที่ยวฝรั่งเศสตอนสงกรานต์ที่ผ่านมาครับ ได้ตั๋วถูกของ emirate (23,500 บาท) ซื้อไว้  ตั้งแต่ปลายปี จริงๆว่าจะไปลงห้องกล้องแต่รูปเยอะเกิน ข้อมูลของสถานที่ต่างๆขอข้ามนะครับ เนื่องจากเห็นหลายๆกระทู้รีวิวไว้แล้ว
ปารีส ผมพักที่ Hotel Alexandrie  แถว Gare de Lyon ราคาตกประมาณ 90-130 ยูโร ถือว่าแพงมากๆสำหรับผม ที่พักโรงแรมนี้เพราะช่วงที่จองมันถูกที่สุดเมื่อเทียบกับโรงแรมอื่นๆแถวๆนี้ ผมเลือกพักแถว Gare de Lyon เพราะทริปนี้ผมเน้นเที่ยวแต่ทางตอนใต้ครับ เลยสะดวกในการเดินทาง
ในการไปเมืองต่างๆผมซื้อ France Rail Pass ครับ ต้องเสียค่าจองต่อเที่ยวอีกประมาณ 3 ยูโร แต่เที่ยวนี้ต้องซื้อตั๋วเพื่อไป Marseille (ประมาณ150 ยูโร)เพิ่มเพราะที่นั่งเต็ม เนื่องด้วยเป็นช่วงเทศกาลของที่นั่นพอดี ผมไปจองตั้งแต่ตอนลงจากเครื่องที่สนามบิน CDG ตอนแรกพนักงานบอกว่าตั๋วเต็ม ผมเลยเปลี่ยนเส้นทางที่จะนั่งตรงไป Marseille ไปลงที่ Avignon แล้วกะจะต่อรถไฟท้องถิ่นไป Marseille แต่ผมลืมบอกเจ้าหน้าที่ว่า จะขึ้นจาก Gare de Lyon เค้าเลยออกตั๋วว่าขึ้นจาก CDG Airport ตอนวันไปดันไม่ได้ดูตั๋วอีก เลยต้องซื้อใหม่ไปตามระเบียบ
เกริ่นมาเยอะแล้ว เข้าปารีสกันเลยดีกว่า

จากคุณ : รักนะโลโม่
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 22:15:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com