Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(มือใหม่ Backpack) มีแปลนจะไปเที่ยวลาว เดือนหน้า ขอคำแนะนำเบื้องต้นครับ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจว่าจะไปลาววันที่ 10 นี้ครับไปคนเดียวแบบไม่รู้จักใครไม่รู้อะไรเลย
อยากไปเดินเล่นในเวียงจันทร์ หาช่องทางธุรกิจซักหน่อย ^^
วางแผนว่าจะไปวัก 5 วัน ไม่รวมเดินทาง

คำถามคือ

1.ผมอยู่ที่เชียงราย(และเชียงใหม่) เดินทางโดยรถทัวร์ไปลงหนองคาย
แล้วนั่งรถจากหนองคาย เข้าเวียงจันทร์ แบบนี้คือสะดวกสุด ใกล้สุด รึเปล่าครับ??

2. ในตัวเมืองเวียงจันทร์ มีพื้นที่ใหญ่มากมั้ยครับ เอาแค่โซนที่มีคนอาศัยเยอะๆและหนาแน่นหน่อย

3. โรงแรมที่พัก อยากได้แบบราคาไม่แพงนักแค่สะอาดก็พอเดินทางสะดวก
ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างครับ (ขอมี Wi-fi กับชักโครก ก็พอแล้ว ^^)

4. ได้ยินว่าอาหารการกินที่นั่นแพงกว่าบ้านเราเล็กน้อย
ถ้าผมไปซัก 5 วัน ควรเตรียมเงินไปซักเท่าไหร่ครับ รวมค่าโรงแรมด้วย
และค่าใช้จ่ายจิปาถะอื่นๆ แต่ไม่ชอปปิ้งครับ

6.ที่เที่ยวกลางคืนในเวียงจันทร์ มีที่ไหนที่แนะนำมั่งครับ
อยากไปตะุลุยเดี่ยวคนเดียวขำๆ ราคาแพงมากมั้ยเอ่ย ^^

คำถามเสริม สาวๆที่เวียงจันทร์ คุยง่ายมั้ยครับ
ธุรกิจที่ผมคิดจะไปทำมันเกี่ยวข้องกับความสวย ความงาม
อยากไปสอบถามไลฟ์สไตล์ การใช้ชีวิตของเค้า
ไม่รู้ว่า เค้าจะยอมคุยด้วยมั้ย ^^"

ท่านใดทีคำแนะนำเพิ่มเติมก็จะดีมากๆเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบแะคำแนะนำครับผม

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 55 17:41:01

จากคุณ : zephyrisz
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 17:40:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com