Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ได้เวลาของการมาเยือน หนึ่งในเกาะในฝัน 'ซานโตรินี' - Santorini, Greece ติดต่อทีมงาน

ภาพจากการท่องเที่ยวสองสัปดาห์ ที่เกาะ Santorini  ค่ะ
เผื่อว่าจะเป็นไอเดียให้คุณๆ ได้บ้างค่ะ ว่าจะเจอะเจอวิวอย่างนี้ได้ตรงที่ไหน ไปยังไงนะคะ

มาเริ่มกันที่หมู่บ้าน Imerovigli กันค่ะ จากแผนที่ข้างล่างคือจุดสีชมพูค่ะ

วิวเมื่อมองจาก Imerovigli จากส่วนด้านในของ Santorini volcano crater 'Caldera'
และทะเล Aegean เกาะเล็กๆ ด้านขวามือคือ 'Nea Kameni' - volcanic origin ค่ะ

มีรถบัสจาก Fira (Thira) ผ่าน Imerovigli ไปยัง Oia ด้วยค่ะ
ในช่วง summer บัสมาราวๆ ทุกครึ่งชั่วโมงค่ะ
บัสราคา single ticket อยู่ที่ 1.60 เส้นทาง Fira - Oia
และขยับขึ้นตามเส้นทางอื่นๆ แต่ไม่เกิน 2.20 Eu ค่ะ

หรือว่าจะนั่ง taxi จาก Imerovigli ไป Fira อยู่ที่ 5 Eu ซึ่งถือว่าถูกมากๆ ค่ะ

หรือเดินชมวิวค่ะ ระยะทางสั้นๆ ที่เดินชมวิวแบบไม่หยุดทำไรเลย ประมาณ 20 นาทีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 55 18:19:17

จากคุณ : Sweety-around-the-world
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 17:45:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com