Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิวโรงแรม Porcelain Hotel, Singapore ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

วันนี้จะมารีวิวโรงแรมเล็กๆ ฮิปๆ ราคาไม่แพงมาก ที่ตั้งอยู่ใจกลาง Chinatown ประเทศสิงคโปร์

โรงแรมนี้คือ Porcelain Hotel ค่ะ
ตั้งอยู่ที่ถนน Mosque Street ที่ Chinatown ซึ่งเดินจาก MRT สถานี Chinatown ประมาณ 5 นาที และอยู่ใกล้กับสถานที่สำคัญๆ เ่ช่น Chinatown, วัดพระเขี้ยวแก้ว, วัดแขก, ศูนย์อาหาร Maxwell, ร้าน Yakun Kaya Toast หรือจะเดินไป Clarke Quay ก็ไม่ไกลมากค่ะ

ที่สำคัญบริเวณนี้มีของกินมากมาย ไม่ว่าจะเป็นร้านอาหารริมถนน หรือ ศูนย์อาหารกลาง Chinatown, ข้ามถนนไปศูนย์อาหาร Maxwell ก็ใกล้มาก และยังมี 7-11 อยู่หลายร้าน

และเป็นที่ทราบกันดีว่า บริเวณ Chinatown นี้จะคึกคักไปด้วยนักท่องเที่ยวทั้งกลางวันและกลางคืน ดังนั้นแถวๆ นี้จะไม่น่ากลัวเลยค่ะ แต่ถนนที่โรงแรมตั้งอยู่นี่จะไม่พลุกพล่านเท่า Pagoda Street ค่ะ เพราะฉะนั้นตอนกลางคืนจะรู้สึกสงบเงียบ พักผ่อนสบายๆ ค่ะ

ถ้าเพื่อนๆ ท่านใดสนใจรายละเอียดลึุกๆ เพิ่มเติม แนะนำให้เข้าไปอ่านใน website ของทางโรงแรมได้เลยค่ะ เพราะในรีวิวนี้เราจะแนะนำเฉพาะทางไปโรงแรม และสิ่งต่างๆ ที่อยู่ในห้องพักค่ะ ^^

จากคุณ : Select Star
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 23:14:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com