Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำหนักกระเป๋า economy class สายการบินต่างๆ ติดต่อทีมงาน

ผมลองดู web site บางสายการบิน น้ำหนักกระเป๋าของชั้น economy class ที่ไม่มีบัตรพิเศษใดๆ ส่วนใหญจะได้แค่ 20 kgs แต่มีบางสายที่ได้มากกว่า ที่ผมดูอยู่เป็นแบบนี้ครับ

emirate - 30 kgs
etihad - 23 kgs

ไม่ทราบว่าที่ผมเจอถูกหรือเปล่าครับ

ถ้าท่านใดทราบของสายการบินอื่นๆ แล้วอยากจะ share ก็ยินดีมากครับ ผมกำลังหาข้อมูลเปรียบเทียบครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Shadow Gallery
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 11:11:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com