Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แผนขับรถเที่ยว ฮอกไกโด ขอคำแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

10 Jun

13.00 ถึงสนามบิน Chitose , รับรถเช่า, ทานมื้อเย็น และนอนที่ซับโปโล

ถ้ามีเวลาก็ไป โรงงานเบียร์, หอทีวี, สวนโอโดริ

11 Jun

9.00 ไปเมือง ยูบาริ เที่ยวสวนเมลอน

12.00 ไปฟูราโน เที่ยว โรงงานชีส, ไวน์, โตมิโต ฟาร์ม นอนเมืองBiei

12 Jun

เที่ยว Biei , สวน เชอร์รี่, ถ้ามีเวลาจะนั่งรถไฟ Noroko 1 เที่ยว

สวนสตอเบอร์รี่ เมือง Pippu, นอน Asahikawa

13 Jun

9.00  มุ่งหน้าไป ซับโปโล เพื่อผ่านไปยัง โอตารุ

ระหว่างทางยังไม่รู้จะเที่ยวอะไรดี ขอคำแนะนำด้วยครับ

นอนที่โอตารุ

14 Jun

9.00 มุ่งหน้า ทะเลสาบโตยา, Showa Shinza,

นอน Noboribetsu

15 Jun

9:00  Poroto Katan , Ainu Museum

ยังไม่รู้จะนอนไหนเลยครับ

ยังมีเวลาอีก สองวัน จะไปไหนดีครับ หรือเอาไปแทรกตรงวันไหนดี

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ผมชอบขับรถไปดูธรรมชาติ วิถีชีวิต หาของทานเล่น ชอบบรรยากาศ

ถ้าเพื่อนๆ มีร้านอาหารอร่อยแต่ละเมืองที่ไปก็ขอหน่อยนะครับ

สุดท้ายขอที่พักแต่ละเมืองด้วยครับ  บรรยากาศดีๆ ไม่เกิน 5000 บ. ต่อคืน

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 55 20:00:19

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 55 19:50:08

จากคุณ : zhanghao
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 19:39:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com