Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SR] My First Review >> JF088 Bangkok-Tokyo(Narita) by Jet Asia Airways ติดต่อทีมงาน

สวัสดีชาว BP ทุกท่านครับ
นี่คือรีวิวแรกในขีวิตผม  ไม่เคยทำรีวิวที่ไหนมาก่อน  หากมีข้อผิดพลาดต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ

ก่อนอื่นขออธิบายถึงสาเหตุที่ทำรีวิวนี้ และทำไมถึงเป็น SR  นะครับ
>>> เหตุเกิดรีวิวนี้  เพราะเมื่อต้นเดือนมีนาคม  สายการบิน Jet Asia Airways ได้มีเกมให้เล่น โดยรางวัลคือ ตั๋วเครื่องบินไป-กลับ BKK-NRT 2 ที่นั่ง
และบังเอิญผมเป็นผู้ชนะ ได้รางวัลมา (ขอไม่อธิบายตรงนี้นะครับว่าเกมอะไร ทำอะไรถึงชนะ ถ้าต้องการทราบ ส่งข้อความส่วนตัวมาถามได้ครับ)

จึงเป็นสาเหตุให้ผมต้องตั้งรีวิวนี้เป็น SR  
ทางสายการบินก็ไม่ได้มีเงื่อนไข ให้ผมต้องทำรีวิวนี้ขึ้นมา แต่ผมเองอยากจะทำเป็นการส่วนตัว
เพราะยังไม่เห็นสมาชิกท่านใด ทำรีวิวสายการบินนี้

รูปทั้งหมดนี้ถูกถ่ายโดย Iphone 4s ก่อนเครื่องขึ้นบิน  ขณะที่อยู่บนฟ้า ใช้ Nikon ครับ

ข้อมูลเที่ยวบิน
เที่ยวบิน  :  JF 088
เส้นทาง :  กรุงเทพ - โตเกียว (นาริตะ)
วันที่ : 19 เมษายน 2555
เวลาออก :  00.45 น.
เวลาถึง  :   09.10 น. (เวลาท้องถิ่น ประเทศญี่ปุ่น  เร็วกว่าไทย 2 ชั่วโมง)
เครื่องบิน  : Boeing 767-200
จำนวนผู้โดยสาร :  ~60%

จากคุณ : love_dek-d
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 23:41:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com