Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ญี่ปุ่นครั้งแรก 10 วัน ไปไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

แพลนกับเพื่อนไว้จะไปญีปุ่นช่วงต้นเมษาปีหน้าค่ะ (นานไปมั้ย 555) แต่ไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับญี่ปุ่นเลย ก็เลยต้องทำการบ้านล่วงหน้าหนักนิดนึง ที่แพลนไว้ก็จะไปประมาณ 10 วันค่ะ เมืองหลักที่ไปเลยคือ โตเกียว เพราะมีคนรู้จักอยู่ที่นั่น จะไปพักกับเค้า 

ที่จะถามก็คือ นอกจากโตเกียวแล้ว โซนรอบๆ โตเกียวยังมีเมืองอะไรที่น่าเที่ยวอีกบ้างคะ สถานที่ที่อยากไปเท่าที่นึกออกตอนนี้ก็มี Tokyo Disneysea อยากเห็นภูเขาำไฟ Fuji และอยากเห็นซากุระค่ะ (ไม่ทราบว่าไปดูที่ไหนสวยคะ) ส่วนสถานที่อื่นๆ เราไ่ม่รู้จักเลย แหะๆ

อีกใจนึงก็อยากจะลงใต้ไปโอซาก้า หรือเกียวโต แต่ก็ไม่รู้ว่าจะคุ้มมั้ยอ่ะค่ะ แล้วก็ไม่แน่ใจว่าเวลาแค่ 10 วันจะำพอเที่ยวทั้งสองโซนรึเปล่า หรือว่าจะเจาะลึกโซนกลางอย่างเดียวไปเลยดี

อยากขอข้อมูลมาไว้ประกอบการวางแผนน่ะค่ะ รบกวนเพื่อนๆ BP แนะนำที ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : แมวน้ำตัวเล็ก
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 10:19:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com