Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ได้เวลาของการมาเยือน หนึ่งในเกาะในฝัน 'ซานโตรินี' - Santorini, Greece [ตอนที่ 4]{แตกประเด็นจาก E12159218} ติดต่อทีมงาน

ภาพจากการท่องเที่ยวสองสัปดาห์ ที่เกาะ Santorini  ค่ะ
เผื่อว่าจะเป็นไอเดียให้คุณๆ ได้บ้างค่ะ ว่าจะเจอะเจอวิวอย่างนี้ได้ตรงที่ไหน ไปยังไงนะคะ

วันนี้เป็นภาพจากการเดินระหว่างหมู่บ้าน ฟ้าขาว 'Imerovigli' ไปยัง Oia ค่ะ
เพื่อประกอบการตัดสินใจว่าคุณๆ อยากเดินไหมนะคะ

ถ้าคุณๅ ไ่อยากเดินมีรถบัสจาก Fira (Thira) มายัง Imerovigli ค่ะปลายทางที่ Oia ค่ะ
บัสทุกคันวกเข้า Fira ค่ะ
ในช่วง summer บัสมาราวๆ ทุกครึ่งชั่วโมงค่ะ
Timetable จะมี winter - summer  http://www.ktel-santorini.gr/
ถามขอ timetable ได้ที่ Fira station ค่ะ เพราะที่ป้ายเขาไม่มีติดไว้ค่ะ

บัสราคา single ticket อยู่ที่ 1.60 เส้นทาง Fira - Oia
และขยับขึ้นตามเส้นทางอื่นๆ แต่ไม่เกิน 2.20 Eu ค่ะ

หรือว่าจะนั่ง taxi จาก Fira ไป Imerovigli อยู่ที่ 5 Eu ซึ่งถือว่าถูกมากๆ ค่ะ
แล้วเริ่มเดินกันจากที่นั่นค่ะ Imerovigli bus station มีอยู่ที่เดียว
ถ้ามีเสียงตะโกนคล้ายๆ Imerovigli ก็ลงได้เลยค่ะ

เริ่มเดินกันค่ะจาก Imerovigli มุ่งหน้าสู่ Oia ตอนเช้าๆ วันนี้ฟ้าไม่ค่อยเปิด
ปกติที่นี่ฟ้าสวยปิ้งมากๆ ค่ะ

แวะพูดคุยทักทายกัน และอัพเดทท่องเที่ยวไปด้วยกันได้ที่ Facebook ชื่อ Sweety-around-the-world ค่ะ

.

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 55 20:41:38

จากคุณ : Sweety-around-the-world
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 55 14:33:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com