Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ทริปเกาะล้าน @บ้านกลมกล่อม แพคกระเป๋าเดินทางเอง ในงบจำกัด! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ห้อง Blue ทุกคน
นี่คือ การรีวิวครั้งแรกค่ะ ถ้าหากผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะคะ ^^

ทริปนี้เป็นการไปเที่ยวกันแบบสบายๆ สไตล์ นักศึกษาอย่างพวกเรา
สมาชิกทริป ทั้งหมดมี 6 คน  เราไปกันในช่วงโค้งสุดท้ายก่อนเปิดเทอมค่ะ
เราไปกันทั้งหมด 3 วัน 2 คืนค่ะ งบประมาณเฉลี่ยคนละ 2000 บาท (ส่วนใหญ่งบจะไปลงที่ของกินเยอะมาก 555 )

การตัดสินใจไปครั้งนี้คือ พวกเราอยากจะไปเที่ยวกันที่ซักแห่ง ใกล้ๆ ขับรถกันไปได้ และ มติที่ลงความเห็นกันในที่สุดคือ เกาะล้าน แห่งนี้ล่ะค่ะ

ส่วนเรื่องที่พัก เจ้าของกระทู้กับเพื่อนๆ ก็หาจากข้อมูลในอินเทอร์เน็ต ซึ่งมีเยอะมากๆ แล้วในที่สุดก็เจอกับที่พักนี้
ที่เป็นสถานที่ที่เหมาะกับพวกเราสมาชิก 6 คนมากที่สุด
อยู่ไม่ไกลจากท่าหน้าบ้าน มีครัวให้ทำอาหาร แค่นี้ล่ะค่ะ พวกเราพอใจแล้ว ^^

ครั้งแรกคือไม่ได้ตั้งใจจะทำรีวิวทริปนี้เลยนะคะ รูปเลยน้อยสุดๆ ถ่ายรูปแบบไม่ละเอียดมากเท่าที่ควร
แต่เจ้าของกระทู้ และเพื่อนๆติดใจการดูแล เทคแคร์ของพี่ๆที่บ้านพัก ที่ดูแลดีมากๆๆๆๆๆๆๆ

รวมทั้งการไปเที่ยวครั้งนี้ เป็นการไปครั้งแรกของกลุ่มเพื่อนเจ้าของกระทู้
รู้สึกประทับใจจนต้องตัดสินใจมาบอกต่อ เผื่อเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อยากจะไปกันเป็นกรุ๊ปเล็กๆแบบพวกเราบ้างค่ะ  ><

นี่คือสถานที่เป้าหมายที่เราจะไปพักค่ะ
(รูปจากเว๊บของที่พัก : บ้านกลมกล่อม)

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 55 09:39:48

จากคุณ : nunidmara
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 18:09:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com