Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอ่อ..... เพิ่งไปพักที่โรงแรมแห่งหนึ่งที่กระบี่ เค้าเก็บค่าถุงผ้า laundry ด้วยอ่ะ 250 แน่ะคับ เพื่อนๆระวังด้วยนะคับ. ติดต่อทีมงาน

ไปลองพักที่นี่คืนนึง (ไม่เคยพักโรงแรมเครือนี้มาก่อน) ก่อนจะย้ายไปที่ประจำ เพราะไป flight เย็นสุด ถึงกระบี่ก็เย็นค่ำแล้ว (ด้วยความงก อยากจะประหยัดค่าห้องนั่นเอง)

เห็นว่าที่นี่ถูกดี (1200 จองตรงกับเว็บเครือโรงแรม) เพิ่งเปิดได้ไม่นาน อยู่แถวอ่าวนาง น่าจะเป็นตัวเลือกที่โอเค

ไปถึงก็ปกติ ไม่มีอะไร แต่สภาพห้องไม่ค่อยเหมือนกับที่เห็นในรูปบนเว็บ อันนี้เข้าใจ เพราะเป็นแทบทุกโรงแรม

แต่ที่งง คือ โรงแรมเค้าบอกเป็น 4 ดาว แต่ ไม่มี slipper, bathrobe, dental kit ให้

แล้วก็น้ำที่ใช้ น่าจะเป็นน้ำบาดาล เพราะ ผมรองน้ำไว้ในอ่าง แล้วน้ำออกสีน้ำตาลขุ่นอย่างชัดเจนคับ

เช้าวันนี้ก็เช็คเอาท์ปกติ พนักงานบอกว่า ถุง laundry ในห้องหายไป ผมก็บอกว่า ผมเอาใส่เสื้อผ้าใช้แล้วเองคับ พนักงานบอกว่ามีค่าใช้จ่ายค่าถุงดังกล่าว 250 นะคะ ผมก็อึ้ง เพราะเข้าใจ(ไปเอง)ว่า ถุงนี้ฟรีทุกโรงแรมอยู่แล้ว และก็ไม่มีอะไรในห้องบ่งบอกเลยว่า ถุงดังกล่าวราคาเท่่านั้นเท่านี้

โอเคคับ ผมก็ตอบเค้าไป แล้วก็ยอมจ่ายเงินไปแต่โดยดี เพราะใส่เสื้อผ้าไปแล้ว ขี้เกียจไปรื้อกระเป๋าเอาถุงมาคืนเค้าอีก (แล้วเค้าจะรับคืนหรือป่าว เพราะมันใช้แล้ว)

ก็เลยมาเล่าเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ ระวังไว้นะคับ

ปล. เครือ starwood ทุกแห่ง ถ้ามีถุง laundry อยู่ในห้อง สามารถใช้ใส่เสื้อผ้าใช้แล้วกลับบ้านได้ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่าย

จากคุณ : Nobody loves me.
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 18:33:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com