Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] พ็อคเกตบุคก์ตุเรงตุเรงชวนแม่เที่ยวสวิตเซอร์แลนด์ (ภาคความรู้ กิน นอน เที่ยว) ตอนที่ 1 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่าเพื่อน ๆ ชาว blueplanet ทั้งหลาย ฮิ ฮิ ไม่ได้เข้ามาหน้านี้นานมากเพราะมัวแต่เลี้ยงลูกหน้าดำ คร่ำเครียด แอบบอกว่าตอนนี้ตัวเล็กอายุได้ 5 เดือนแล้วละค่ะ  เรื่องของเรื่องที่อยากมารีวิวสวิตเซอร์แลน์ก็เนื่องจากเรามีโอกาสได้ไปเที่ยวกับเค้าหลายครั้ง จนวันหนึ่งเกิดอยากเขียนหนังสือขึ้นมาเล่มหนึ่ง เราเที่ยวตระเวนส่งบทความไปหลายสำนักพิมพ์ จนกระทั่งวันหนึ่งสำนักพิมพ์อนิตตา (เที่ยวรอบโลก) แจ้งมาว่าสนใจบทความ  เฮ้อ...เป็นใครก็ต้องดีใจเป็นธรรมดาใช่ไหมค่ะ  เรารีบเร่งเขียนต้นฉบับใหญ่ ทั้งค้นคว้าข้อมูลอีกเป็นปีกว่าจะแล้วเสร็จ  ส่งไปให้ที่สำนักพิมพ์อีกครั้ง  เค้าก็ให้เราทำการย่อเรื่องไปมาหลายครั้ง จนเราตั้งท้อง จนเราคลอดลูก เฮ้อ....ยาวกันไป จนเราเริ่มเหนื่อยใจ แล้วโทรไปขอยกเลิกเค้าไป

แล้วเราเขียนกระทู้ทำไมเนี่ย  ไม่ได้ตั้งใจบ่นหรอกนะคะ เพียงแค่รู้สึกเสียดายเวลา  จะทิ้งบทความเอาไว้ก็เสียดายเป็นที่สุด  ดังนั้นเราเลยตัดสินใจที่จะขอพื้นที่ใน pantip ลงบทความของเราดูหน่อย หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นบ้างไม่มากก็อย่างน้อยคงจะเป็นความบันเทิง บ้างนะคะ

เรื่องราวคงยาวหน่อยนะคะ ถ้าเบื่อหรือชื่นชอบยังไง ช่วยเขียนคอมเมนต์เราด้วยละกัน จะได้ปรับปรุง หรือ เลิกลงไปเลย ฮิ ฮิ พูดเล่นอะค่ะ 

สำหรับตอนแรกจะเป็นบทนำกันก่อนนะคะ  เป็นการเล่าเรื่องถึงประเทศสวิตเซอร์แลนด์ และการวางแผนเที่ยวค่ะ

จากคุณ : kamonda
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 55 13:05:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com