Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****จะไปฮันนีมูนอังกฤษ ฝรั่งเศส อิตาลี ขอคำแนะนำจองตั๋วเครื่องบิน ตั๋วEUROPASSและที่พักค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ พอดีกำลังวางแผนจะไปฮันนีมูนที่ยุโรป (อังกฤษ ฝรั่งเศส อิตาลี)

ทีนี้เราและแฟนอยากจะไปเอง ไม่ใช้บริการทัวร์ค่ะ จึงอยากรบกวนขอคำแนะนำดังนี้ค่ะ

1. จองตั๋วเครื่องบินอย่างไรให้ได้ราคาดีและปลอดภัยคะ (เพื่อนเราเคยโดนบริษัททัวร์โกง เราเลยหวาดเสียวมากค่ะ ไม่กล้าหาเอง)

2. ขอคำแนะนำเรื่องที่พักด้วยค่ะ อยากได้และปลอดภัย ใกล้แหล่งท่องเที่ยวหรือสถานีรถไฟ ไม่เน้นว่าหรูหรามากแต่ขอปลอดภัยและเป็นส่วนตัวค่ะ (ฮันนีมูนนะจ๊ะ love แบบพักรวมคงไม่เหมาะ) พอจะแนะนำได้ไหมคะว่าควรจะจองที่ไหน อย่างไร

3. การเดินทางระหว่างประเทศ อยากใช้บริการ EUROPASS ค่ะ จากเมืองไทยเราสามารถจองได้อย่างไรบ้างคะ และต้องทำยังไงบ้าง (จองครั้งเดียวแล้วไปได้เลยหรือว่าไปถึงแล้วต้องไปจองที่นั่งอีกคะ) และจองอย่างไรให้ได้ราคาคุ้มๆคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะ ขอให้ทุกท่านในกระทู้นี้สมหวังในความรักค่ะ สำหรับทริปนี้เดี๋ยวคงต้องกระทู้ต้องมารบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ห้องนี้อีกเรื่อยๆแน่เลยค่ะ มอบรัก

จากคุณ : Love Actually is..
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 09:56:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com