Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) ท่องเมืองโบราณสมุทรปราการ รำลึกอดีต ย้อนรอยวิถีชีวิต ตามติดประวัติศาสตร์ไทย ติดต่อทีมงาน

ได้มีโอกาสไปเที่ยวที่เมืองโบราณสมุทรปราการซะทีค่ะ อยากไปมานานมากแล้ว ตั้งใจไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ติดนู่นติดนั่นตลอด พอมีเวลาและโอกาสต้องรีบจัดเลยค่ะ ถ้าช้ากว่านี้เดี๋ยวทริปเลื่อนอีก แต่พอได้ไปแล้วประทับใจจริงๆ สมกับที่อยากไปมานานค่ะ การเดินทางเดี๋ยวนี้ก็ไปสะดวกมากๆ เรานั่งรถไฟฟ้าไปลงสถานีแบริ่งแล้วต่อแท็กซี่อีกนิดนึงก็ถึงแล้วค่ะ รวมๆ แล้วประมาณชั่วโมงกว่าๆเอง  อ้อ ช่วงนี้ วันที่ 4-10 มิถุนายน เค้าเปิดให้เข้าฟรีนะคะ ฉลองพุทธชยันตี 2600 ปี มีพระบรมสารีริกธาตุให้ผู้เข้าชมได้สักการะบูชาด้วยค่ะ มีรูปมาฝากด้วย เผื่อใครอยากไป เอามาเรียกน้ำย่อยก่อน แต่ถ่ายไม่ค่อยเก่งเท่าไรนะคะ ^^'

จากคุณ : MyloveMydreamMylife
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 22:35:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com