Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันหยุดยาวไปพักโรงแรมที่หัวหินมีคนพยายามเปิดเข้าห้อง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันเสาร์ผมเข้าพักที่โรงแรมหินน้ำทรายสวยที่หัวหิน ไปกัน 4 คน ผมกับแฟนและลูกชาย 2 คน ผมตื่นขึ้นตอนดึกได้ยินเสียงก๊อกแก๊ก ๆ อยู่ที่ประตูห้อง จึงหันไปมองที่ประตูห้องมีใครบางคนกำลังพยายามปลดโซ่ที่คล้องล็อคห้องผมอยู่ ผมตกใจมากจึงตะโกนไปว่าใครทำอะไรอ่ะ เจ้าของมือนั้นก็ดึงมืออกไป ผมรีบลุกแล้วเดินไปดันประตูปิด เสียงจากข้างนอกถามกลับมาว่า ไม่ใช่ห้องโจ้หรอค่ะ ผมบอกว่าไม่ใช่ครับเค้าขอโทษแล้วเดินไป ผมมองไปที่ตาแมวก็ไม่เห็นแล้ว ก็ไม่ได้ติดใจอะไรจึงไปนอนต่อเพราะดึกมากแล้ว ตอนเช้าตื่นขึ้นมานึกขึ้นได้ว่าเค้าเปิดห้องผมเข้ามาได้ยังไง จึงโทรลงไปคุยกับพนักงานขอดูกล้องวงจรปิด พนักงานบอกว่า ให้ดูไม่ได้เพราะไม่มี password ต้องรอวันอังคาร ตอนสาย ๆ หลังทานข้าวเสร็จจึงไปสอบถามอีกครั้งพนักงานยืนยันว่าให้ดูกล้องไม่ได้ พนักงานบอกว่าเป็นผู้หญิงเมาจำผิดห้อง เพราะห้องอื่นก็โดน ผมบอกว่าแต่เสียงที่เค้าคุยกะผมเค้าไม่เมานะแล้วเค้าเปิดห้องผมได้ยังไง พนักงานบอกว่าพี่ผู้ชายไม่ได้ล็อกห้อง(ผมนึกในใจว่ารู้ได้ไงว่าเป็นผมวะ) เพราะกุญแจมีแค่ดอกเดียวอยู่ที่พี่(ผมนึกในใจว่าแล้วถ้าเกิดกุญแจหายไม่ต้องไปงัดห้องหรือไง) ผมก็ตอบไปว่าผมว่าผมล็อกแล้วนะ แฟนก็ถามว่าแล้วรู้ได้ไงว่าเป็นใครคุยกะเค้าแล้วหรอ แล้วเค้าจะพยายามปลดโซ่แล้วเข้ามาในห้องทำไม พนักงานบอกว่า เดี๋ยวตอนเค้าเช็คเอาท์จะถามให้นะคะ (ผมนึกในใจกวนตรีน) ก็เลยขี้เกียจต่อความยาวสาวความยืด ใครจะไปเที่ยวที่ไหนก็ระวังหน่อยนะครับ อย่าลืมเช็คดูว่าล็อคห้อง ใส่กลอนเรียบร้อยหรือยัง

จากคุณ : mr.chaiwat
เขียนเมื่อ : วันสิ่งแวดล้อมโลก 55 15:10:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com