Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ริวิมือใหม่ค่ะ กับทริปภูเก็คครั้งแรก แบ็คแพ็คลุยเดี่ยวครั้งแรก 4 วัน 3 คืน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกคน  เป็นสมาชิกใหม่แต่แอบซุ่มห้องบลูมานานแล้ว ขอรายงานตัวค่ะ

ขอเอาภาพภูเก็ตมาแบ่งปันค่ะ (ภาพอาจไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะคะ) กับรีวิวเล็กๆ

ทริปนี้เป็นการเดินทางไปจังหวัดภูเก็ตครั้งแรกในชีวิต 4 วัน 3คืนค่ะ แบ็คแพ็คลุยเดี่ยวไปเลยค่ะ ^^
เริ่มจากการอ่านรีวิวในห้องบลู ถามจากพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ที่เคยมาหรืออยู่ภูเก็ต

ใช้เวลาตัดสินใจไปภูเก็ต 3 เดือน แต่วางแผนก่อนไปเที่ยว 2 วันค่ะ
เน้นเที่ยวในเมืองกับรอบเกาะภูเก็ต แต่ไม่ได้นั่งเรือข้ามไปเกาะอื่นค่ะ เที่ยวไป ปรับแผนไป ตามสภาพภูมิอากาศและปัจจัยแวดล้อมค่ะ ^^

เดินทางโดยนกแอร์ค่ะ วันอาทิตย์ที่ 6 พ.ค.55 ไฟท์เช้า 9.30 น. กลับไฟท์15.20 วันพุธที่ 9 พ.ค.55

โปรแกรมทัวร์ของเด็กดอย

ออกเดินทางจากเมืองน่าน โดยรถทัวร์ จากนั้นก็ไปต่อเครื่องนกแอร์ที่ดอนเมือง ถึงสนามบินภูเก็ตเวลา 11.00 น.

โปรแกรมวันแรก  
ออกจากสนามบิน ไปที่สวนสิรินาถ (พี่ที่มารับที่สนามบินบอกว่า "จะพาไป unseen phuket")  >> สะพานสารสิน >> ทานข้าวที่ร้านคุณปู่ อำเภอถลาง >> ไหว้พระที่วัดพระทอง (พระพุด) >> Boat Lagoon >> Royal Phuket Marina >> จุดชมวิวเขาขาด >> ตลาดนาคา >> ทานข้าวเข้าที่พักที่สามกองเพลส

โปรแกรมวันที่สอง
check out >> ทานติ่มซำร้านจันทร์จิรา >> ไปเล่นกิจกรรมผาดโผนที่ flying Hanuman >> ทานข้าวเที่ยงที่หมีต้นโพธิ์ >> ออกเดินทางสู่จุดชมวิวกะรน แวะหาดกะตะ จากนั้นมุ่งหน้าสู่แหลมพรหมเทพ ระหว่างทางแวะหาดในหาน สุดท้ายทานข้าวเย็นที่ครัวตังเก เข้าที่พักที่ emotion

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 19:29:52

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 16:27:24

จากคุณ : dekdoi59
เขียนเมื่อ : วันสิ่งแวดล้อมโลก 55 16:06:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com