Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาเด็กๆไปญี่ปุ่น รบกวนช่วยตรวทริให้ทีครับและช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวทางธรรมชาติที่ใกล้โตเกียวให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

อันนี้เขียนแบบคร่าวๆก่อนครับ. อยากรบกวนช่วยดูทีว่าเหมาะสำหรับพาเด็กชายหญิงฝาแฝดป.4ไหม เหนื่อยไปหรือเปล่า. และรบกวนแนะนำไปเที่ยวจังหวัดใกล้เคียงโตเกียวแบบไปเช้าเย็นกลับด้วยครับ(ที่ไม่ใช่ฮาโกเน่ นิกโก้และฟูจิ เราพะเคยไปกับทัวร์นานมากแล้ว อยากไปแนวธรรมชาติครับ)

วันแรก ถึงตอนเช้า เข้าที่พักพักผ่อนถึงเที่ยง ช่วงบ่ายออกไปพระราชวีงอิมพีเรียล ศาลเจ้าเมจิ เย็นๆย่านฮาราจูกุ
วันที่สอง โตเกียวดิสนีย์แลนด์ทั้งวัน
วันที่สาม ออกจากที่พักสิบโมงครึ่ง ไปsunshine tower (พักที่โรงแรมsunshineเลยครับ)ทานอาหารเที่ยงที่นั่น เข้าสวนสนุกนัมจังแลนด์ พิพิธภัณฑ์ไอศครีม. ตอนเย็นขึ้นจุดชมวิว คือทั้งวันนี้จะอยู่ที่sunshine towerหมดเลยครับ
วันที่สี่. อยากไปต่างจังหวัดเน้นธรรมชาติแบบไปเช้าเย็นกลับ รบกวนแนะนำทีครับที่ไม่ใช่นิกโกเ ฮาโกเน่และฟูจิ
วันที่ห้า ออกจากที่พักสิบโมงครึ่ง ไปซานริโอพูโระแลนด์ทั้งวัน
วันที่หก. ออกจากที่พักสิบโมงครึ่งไปโอไดบะ. เน้นออนเซ็น มิไรคัง ชิงช้าสวรรค์(หรือมีที่ไหนในโอไดบะเหมาะกับเด็กรบกวนแนะนำทีครับ)
วันที่เจ็ด. ออกจากที่พักสิบโมงไปพิพิธภัณฑ์โดราเอม่อน
วันที่แปด. เดินเล่นแถวที่พักเหมือนเดิมที่sunshine tower เก็บตกของฝากถ้ามีเวลาอาจเข้าพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำในsunshine towerด้วย. จากนั้นกลับไทยเครื่องออกประมาณสี่ทุ่ม

จากคุณ : จขกท
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 55 15:10:07 A:124.121.159.126 X: TicketID:360683

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com