Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ได้เวลาของการมาเยือน หนึ่งในเกาะในฝัน 'ซานโตรินี' - Santorini, Greece [ตอนที่ 5]{แตกประเด็นจาก E12177967} ติดต่อทีมงาน

ภาพจากการท่องเที่ยวสองสัปดาห์ ที่เกาะ Santorini  ค่ะ
เผื่อว่าจะเป็นไอเดียให้คุณๆ ได้บ้างค่ะ ว่าจะเจอะเจอวิวอย่างนี้ได้ตรงที่ไหน ไปยังไงนะคะ

วันนี้พาคุณๆ ชม Oia ยามบ่ายแก่เกือบย่ำเย็นกันค่ะ
ถ้าคุณๆ จะไม่เดินชมวิวเลาะชมวิวฝั่ง caldera มาถึง Oia
ก็มีรถบัสจาก Fira ผ่าน Firostefani ผ่าน Imerovigli มายัง Oia หรือ taxi 25 Eu ค่ะ
บัสทุกคันวกกลับเข้าสู่ Fira
แต่เดินกับบัส ได้มุมวิวคนละแบบเลยนะคะ

ในช่วง summer บัสมาราวๆ ทุกครึ่งชั่วโมงค่ะ
ตลอดสาย Fira - Firostefani - Imerovigli - Oia ราคาเดียวกันค่ะ
ราคา single ticket อยู่ที่ 1.60 Eu

ดู bus timetables ที่ Santorini's Busesค่ะ เพราะตามป้ายไม่มีติดไว้นะคะ
หรือคุณๆ จะขอ Bus timetables ได้ที่ Fira station ค่ะ

แวะพูดคุยทักทายกัน และอัพเดทท่องเที่ยวไปด้วยกันได้ที่ Facebook ชื่อ Sweety-around-the-world ค่ะ

.

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 55 20:42:17

แก้ไขเมื่อ 06 มิ.ย. 55 22:25:57

จากคุณ : Sweety-around-the-world
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 55 20:13:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com