Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยงประเทศฝรั่งเศสด้วยตัวเองมันไม่อยากใช่ไหมคะ เกิดอาการจิตตกค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะได้ไปประเทศฝรั่งเศสค่ะ ประมาณเดือนกันยายนค่ะ

แล้วตอนนี้มีหนังสือคู่มือ 1 เล่ม + รีวิวในพันทิพจำนวนมาก

ส่วนตัวมีเงินไม่มาก ไปคราวนี้คงเอาเงินเก็บที่มีมาใช้หมด

กำลังจะต้องนั่งวางแผนโปรแกรม ก็เลยมีอาการจิตตก

เกิดความกดดัน และเครียดในเวลาเดียวกันค่ะ T_T

กังวลไปหมด ทั้งเรื่องวีซ่า เรื่องการท่องเที่ยว เรื่องค่าใช้จ่าย

อยากสอบถามคนที่เคยไปเที่ยวมาค่ะ ว่า

เราจะต้องเตรียมโปรแกรมการเที่ยวทั้งหมด ก่อนไปขอวีซ่า ถูกไหมคะ

ฝรั่งเศส เที่ยวไม่อยากใช่ไหมคะ พูดอังกฤษไม่แข็งแรงเท่าไร ก็จะไปรอดใช่ไหมคะ

การควบคุมการใช้จ่าย เราเอาอยู่ใช่ไหมคะ

ยิ่งดูรีวิวิเยอะ ยิ่งเครียดเลยค่ะ ข้อมูลล้นหลาม

ขอกำลังใจ และเพิ่มความมั่นใจให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ขอโทษค่ะ พิมพ์หัวกระทู้ผิด ขอแก้เป็น ไม่ยาก ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 55 12:39:13

จากคุณ : ชบาสีแดง
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 55 10:26:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com