Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์ประสบการณ์ระทึกขวัญ วีซ่าญี่ปุ่นแบบ Multipleค่า ติดต่อทีมงาน

หยับๆ ไปรับเล่มกลับมาสู่อ้อมใจเมื่อเที่ยงวันที่ผ่านมาค่ะ
เลยมาขอแชร์ประสบการณ์หนูลองยาซะหน่อย เพื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆนะคะ
ผลที่ได้ก็...สมหวังแบบอกหักๆ ช้ำรักแต่มีแฟน ประมาณนั้น

แนะนำ 3 ตัวละคร
     จขกท: วัยรุ่นโค้งสุดท้าย ทำงานสายการบินแห่งหนึ่ง ไปญี่ปุ่นเพื่อทำงานบ่อยกว่าไปจตุจักร เงินเดือนปานกลาง เงินเหลือในบัญชีต่ำ (50-100k) แต่บัญชีมีการหมุนเวียนทุกเดือน
     บิดา: ชายสูงวัยหัวใจสะรุ่น มีธุรกิจขนาดเล็ก(มาก) เคยไปญี่ปุ่นมา 2 ครั้ง บัญชีเงินเก็บปานกลาง (100k up) บัญชีมีการหมุนเวียนทุกเดือน
     มารดร: สาวใสวัยวินเทจ แม่บ้าน เคยไปญี่ปุ่นมา 1 ครั้ง ไม่มีรายได้ใดๆ (จริงๆ)...(ไม่รวมที่เม้มไว้)

เอกสารที่เราเตรียมไป
1. รูปถ่าย 2*2 นิ้ว สีหรือขาวดำก็ได้ค่ะ แต่ต้องมั่นหน้า (ว่าชัดเจนนะฮะ)
2. พาสปอร์ตตัวจริง ทั้งใหม่เก่าถ้ามี
3. ใบคำร้องขอวีซ่าแบบใหม่ จิ้มโลด ตัวอย่างวิธีกรอก จิ้มโลด (อันนี้กรอกเป็นภาษาอังกฤษนะคะ)
4. แบบสอบถามแบบใหม่ จิ้มโลด (อันนี้กรอกภาษาไทยได้ค่ะ)
5. ทะเบียนบ้านตัวจริงและสำเนา
6. สมุดบัญชีธนาคารตัวจริง และสำเนาทุกหน้า ย้ำจ้ะ ทุกหน้า (เราเตรียมทั้งของเราและของพ่อไปด้วยค่ะ)
7. ใบรับรองการทำงาน (ระบุเงินเดือน ตำแหน่ง และช่วงที่ขอลาพักร้อนไว้เรียบร้อย )
8. ใบรับรองบริษัทของพ่อท่าน (แอบหมดอายุแล้ว แต่จริงๆขอใหม่ได้นะคะ)
9. เงินค่าวีซ่า 2260 บาท/คน บวก ค่าดำเนินการ 535 บาท/คน

จากคุณ : ทาเกะเนโกะจัง
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 55 14:21:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com