Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครไป Kashmir อินเดีย ช่วงปลายเดือน ตุลาคม ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

1.) อยากขอคำแนะนำเรื่องการจอง inland tour ว่าจะมีเป็นแบบ seat in coach หรือ local join tour แบบ one-day trip or two-day trip ไหมครับ? พอดีไป 2 คน  หรือว่าต้องเหมารถพร้อมคนขับ ถ้ามีเจ้าไหนแนะนำด้วยก็ยินดีครับ.............

2.) จากสนามบิน Srinagar มี airport shuttle bus or min van ไหมครับ หรือว่า taxi อย่างเดียวครับ? ...............

3.) ถ้าเช่ารถ taxi ทั่วไป สามารถไป Pahalgam และ Gulmarg ไหวไหมครับ? หรือว่าต้องหาเช่ารถประเภท 4X4 ครับ..............

4.) อากาศจะหนาวมากไหมครับ ถ้าไปช่วงปลายเดือนตุลาคม  -- ประมาณว่า หิมะตกไหมครับ...............

5.) รบกวนท่านผู้รู้ ว่า web ที่ใช้จองรถไฟ จาก Delhi to Agar เป็น web ไหนที่น่าเชื่อถือได้ครับ?  www.makemytrip.com ใช้ได้ไหม? เอาแบบว่า ใช้ print out จาก web site แล้วขึ้นรถไฟได้เลย โดยไม่ต้องไป reconfirm กับ เจ้าหน้าที่ที่สถานนีรถไฟอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : provit
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 55 12:02:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com