Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Bangkok-Guangzhou 2-5 June, 12 ติดต่อทีมงาน

เป็นครั้งแรกที่มาตั้งกระทู้ห้องนี้ค่ะ ปกติสิงสถิตย์อยู่แต่โต๊ะเครื่องแป้ง หรือไม่ก็ series ต่างประเทศ เผอิญตั้งใจจะไปกวางโจว เพื่อหาอะไรมาขายให้เงินมันงอกเงยซะหน่อย เป็นการตัดสินใจแบบเร่งรีบจองตั๋ววันที่ 24 พ.ค. แถมบุคโรงแรมยังได้รายละเอียดเช้าวันที่ 25 พ.ค. ที่ต้องไปขอวีซ่า ทำให้ไปถึงสถานทูต 9 โมงกว่าๆ วันนั้นคิวยาวเชียว เพราะเป็นวันศุกร์ด้วยมั้งค่ะ ต้องยืนรอต่อแถวข้างล่างประมาณ 10-15 นาที กว่าจะได้ขึ้นไปข้างบน พอขึ้นไปก็จะได้รับบัตรคิว เสร็จแล้วก็ไปต่อแถวเพื่อตรวจเอกสารก่อน เรียบร้อยก็นั่งรอค่ะ แต่ต้องระวังนะค่ะ คิวจะไม่มีเสียงเรียกต้องดูเอาเอง ได้เรียกคิวประมาณ 11 โมงกว่าๆ เราไปกัน 3 คน จองตั๋วเที่ยวเดียวกัน รร.นอนห้องเดียวกัน เจ้าหน้าที่ก็ถามค่ะว่าเป็นอะไรกัน เราก็ตอบว่าเป็นเพื่อน เค้าก็ยังถามต่อค่ะว่าเพื่อนที่ไหน เราก็เลยตอบไปว่าเพื่อนเรียนตั้งแต่มัธยมต้น  ขั้นตอนการขอไม่ยากนะค่ะ ขอแทนกันได้แต่คนที่จะไปยื่นเอกสารควรเป็นคนที่ิเดินทางไปด้วย ไม่จำเป็นต้องมีหนังสือมอบอำนาจด้วยซ้ำ รูปถ่ายใช้ 2 นิ้ว หลังน้ำเงินแค่ใบเดียวค่ะ เสร็จแล้วก็ได้รับบัตรนัดสีชมพูให้มารับวันพุธ  วันรับเรามาถึงตอนเกือบ 10 โมง ไม่ต้องรอเลยค่ะ เดินขึ้นบันไดไปชั้น 2 จ่ายเงินช่อง 14 ริมซ้ายสุด หลังจากกนั้นมายืนรอต่อคิวช่อง 12 ไม่มีบัตรคิว รอไม่ถึง 5 นาทีก็ได้รับ passport+visa ตรวจดูความถูกต้อง ก็เดินทางไปแลกเงินที super rich สาขาหลังการบินไทย เรทต่างจากสำนักงานใหญ่ 0.02 แต่ไม่ต้องไปไกลมาก (4.99 ตอนแลกมาค่ะ)

จากคุณ : นู๋เอ๋เอง
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 55 21:46:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com