Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยวญี่ปุ่น 7-8 วันโอซาก้า นารา เกียวโต โตเกียว หนักไปไหมครับ งบประมาณเท่าไรครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถาม
กำลังวางแผนไปเที่ยวญี่ปุ่นกลางกรกฎาคมนี้ โดยมีแผนคร่าวๆ ดังนี้ครับ
เนื่องจากมีคนแก่อายุ 70 ไปด้วยพร้อม wheelchair เลยจะจัดแผนแบบไม่ต้องเร่งรีบมากครับ

13 นั่งเครื่องกลางคืนถึงญี่ปุ่นเช้าหกโมงวันถัดไปสนามบินคันไซ
14 อาจนอนพักสักครึ่งวัน ไปเดินเล่นหาของกินแถวป้ายกูลิโกะ
15 เที่ยวในโอซาก้า สักวัน คงไปปราสาทโอซาก้าที่เดียว ไม่ค่อยรู้ที่อื่นๆ
16 นารา ไปวัดโทไดจิ เลี่้ยงกวาง
17 18 ไปเกียวโต ไปวัดทอง วัดเงินเป็นหลัก
19 20 ไปโตเกียว คงไปวัดอาซากุสะ วันแรก วันที่สองไปภูเขาไปฟูจิ หรือสลับกัน
21 ก็เตรียมกลับ

แค่นี้แหล่ะครับ คงไม่เน้นไปให้ครบทุกที่แต่ละวันจะไปที่หลักๆแค่ที่เดียวครับเพราะคนสูงอายุไปด้วยครับ จริงๆก็รู้จักสถานที่แค่นี้ด้วยครับ
งบคิดว่าคนละประมาณ 45,000 -50000 น่าจะพอหรือไม่ครับ
โรงแรมก็กำลังหาอยู่ครับ เน้นผู้สูงอายุไม่มีกลิ่นบุหรี่ด้วยครับ
ถ้ามีอะไรแนะนำได้นะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เอ
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 55 22:19:02 A:110.168.139.171 X: TicketID:353904

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com