Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ลุยNZเกาะใต้ ดองข้ามปี 5วัน4คืน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคร๊าบบบ
วันนี้มี รีวิวเที่ยวนิวซีแลนด์เกาะใต้ 5วัน 4 คืน มาอวดครับ เนื่องในโอกาสเคาท์ดาวน์ฉลองสิบวันก่อนเที่ยวญี่ปุ่น พอดีได้มีโอกาสดูรีวิวจากสมาชิกท่านต่าง ๆ ในพันทิบมาตลอดระยะเวลาร่วมสองเดือน วันนี้ขอบทผมรีวิวบ้างนะครับ ทริปช่วงอีสเตอร์ปีที่แล้ว(2011) ประมาณเดือนเมษายน  ซึ่งผมได้ไปเรียนอยู่ที่นู้นพอดี

ไม่ได้แบคแพคเองนะคร๊าบบบบบ ไปกับเพื่อน ๆ ประมาณสิบคนได้
การเดินทาง เริ่มจาก Christchurch ---> แวะ Lake Tekapo -----> แวะ Lake Pukaki ------> Queenstown ------> Milkford sound----> Arrow Village------> Lake  Wanaka------> และ Puzzling World ครับ

ส่วนที่พัก ผมพักแบบนอนรวม ๆ กับเพื่อน ผู้ชายสามคนครับ เพื่อนผู้หญิงแยกไปนอนอีกห้อง (ชื่อที่พัก Nomads Hostel)

ค่าใช้จ่ายทริปนี้ประมาณ 30,000 บาทครับหลัก ๆ แบ่งเป็น ค่ารถ ค่ากิน (หนัก) ค่าโดดพาราเซล(อันนี้ก็หนัก) แค่นี้ละครับ
เล่นเอาหลังอีสเตอร์ตัวแห้ง เพราะ ไม่มีตังซื้อข้าวกินกันเลย
เอาล่ะเริ่มกันเลยยย…..

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 55 15:35:36

จากคุณ : nuc27
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 15:35:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com