Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มอบกิ๊ฟให้คนใจดี แนะนำทางไปตลาดน้ำคลองลัดมะยมทีครับ ติดต่อทีมงาน

เริ่มจากอาทิตย์นี้ คุณแฟนมีเรื่องไม่สบายใจครับ ก็เลยอยากพาเค้าไปพักผ่อน ไอ้เราก็มีเวลาแค่วันอาทิตย์วันเดียว ก็คิดๆๆๆว่าจะไปไหนดี ในที่สุดก็ตัดสินใจได้ว่าจะไปตลาดน้ำคลองลัดมะยมดีกว่า (เน้นกินเพื่อลืมเรื่องทุกข์ 555)

จากนั้นก็ลองเสิร์ชกระทู้ดู พบของอ.บิ๊กซ์ ของคุณมนต้นไม้และอีกมากมาย แต่ผมลองดูแผนที่แล้ว ผมไปไม่ถูกเลยครับ เนื่องจากถนนฝั่งนั้น ผมไม่สันทัดเอามากๆ ปกติวิ่งแต่ มอเตอร์เวย์ - รัชดา - อนุสาวรีย์ ไปได้แค่แถวนี้แหละครับ เลยเข้ามาขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญเส้นทางในกรุงเทพฯ และตลาดน้ำคลองลัดมะยมครับ

จุดตั้งต้นของผมนั้นอยู่ที่ถนนรัชดาครับ (เริ่มจากเอสพลานาดก็ได้ครับ) ขอคำแนะนำการเดินทางด้วยนะครับ

ปล. 1. เห็นกระทู้อ.บิ๊กซ์แล้วอยากจะพาคุณแฟนไปขี่ม้ามากเลยครับ คงจะเป็นประสบการณ์แปลกใหม่ที่เค้าคงชอบและทำให้สนุกมากขึ้น
     2. เห็นของกินแล้ว คงอิ่มจนลืมเศร้าเลยนะครับ ^^

จากคุณ : darkskyandsea
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 10:06:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com