Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] == รีวิวทริปแบกเป้เที่ยว สเปน-โปรตุเกส 20 วัน (เมษายน 2555) == ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ช่วงปลายเดือนมีนาคม - กลางเดือนเมษายน 2555 ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสแบกเป้ไปเที่ยวประเทศสเปนและโปรตุเกส 20 วัน เลยเก็บภาพบรรยากาศของ 2 ประเทศนี้มาฝากนะครับ อ้อ ข้อมูลบางส่วนมาจากอินเทอร์เน็ต บางส่วนก็มาจากความทรงจำ ดังนั้นถ้ามีข้อผิดพลาดประการใด ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะครับ

เมืองที่ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวในทริปนี้ก็คือ lisbon Sintra Porto Guimaraes Braga Madrid Barcelona Valencia Zaragoza Toledo Segovia Seville Cordoba และ Granada ครับ

ขอเริ่มต้นด้วยการพาเที่ยวประเทศโปรตุเกสก่อน โปรตุเกสตั้งอยู่ทางทิศตะวันตกของทวีปยุโรป เมืองหลวงคือกรุงลิสบอน(lisbon) ซึ่งแม้ว่าลิสบอนจะมีรถไฟใต้ดิน(metro)เหมือนเมืองใหญ่ทั่วๆไปในยุโรป แต่การเดินทางไปยังสถานที่ท่้องเที่ยวที่สำคัญที่ทั้งสะดวกและได้บรรยากาศก็คือการเดินทางโดยรถรางครับ

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 55 12:29:23

จากคุณ : พานทองม้วน
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 55 10:58:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com