Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่าง Nagasaki vs Okayama+Kurashiki vs Kumamoto+Aso เลือกที่เดียวไปไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

กำลังหาข้อมูลเที่ยวญี่ปุ่นอยู่ครับ

กะว่าจากโตเกียวจะไล่เก็บโอซากา 1 วันแล้วไล่มาฟุกุโอกะเลย (ฮิโรชิมาไม่ไปเพราะไปมาแล้ว)

เกาะคิวชิว คงใช้ฟุกุโอกะเป็นศูนย์กลาง  กะว่าจะใช้เวลา

-1 วันกับฟุกุโอกะ (จริงๆครึ่งวันเพราะเดินทางด้วย)
-1 วันกับ เบปปุและ Yufuin (JR Pass ครอบคลุมรถไฟไป Yufuin กับเบปปุด้วยไหมครับ)
ส่วนอีกวันลังเลว่า นางาซากิ จะไปดีไหม เพราะเคยไปฮิโรชิมา มาแล้ว คิดว่าอาจจะคล้ายๆกันหรือเปล่า

เลยลังเลว่าจะเอาอีกวันไป Okayama+Kurashiki (ไปเช้าเย็นกลับจากโอซากา) ดีกว่าไหม หรือจะเลือกไป Kumamoto+Aso (ไปเช้าเย็นกลับจากฟุกุโอกะ)  แต่ใจลังเลระหว่าง นางาซากิ กับ Okayama+Kurashiki มากกว่า ใครเคยไปมาแล้ว ขอคำแนะนำที เลือกเมืองไหนดีกว่าครับ

จากคุณ : ไรเฟิล
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 55 20:34:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com