Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่อง us visa ค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดียังไม่มีแพลนจะไปอเมริกาจริงๆเร็วๆนี้ แต่วีซ่า B2 10 ปีที่เคยได้หมดอายุแล้วเมื่อสองปีก่อน คุณพ่อเลยให้ทำใหม่เลยค่ะ ไปจ่ายเงินที่ไปรษณีย์ได้พินมาแล้ว ตอนนี้กำลังกรอก DS-160 อยากทราบว่า

1. ไม่มี address ที่ US ต้องทำอย่างไรดีคะ เพราะต้องกรอก address in the US และ US contact หน่ะค่ะ
  ถ้าแกล้งจองโรงแรมไปสักแห่ง แล้วค่อยยกเลิกทีหลังได้หรือป่าวคะ จองที่ไหนดีคะ ที่ไม่ต้องจ่ายเงินก่อน ยกเลิกไม่เสียเงิน

2. ตรง Contact person or organization in the US นี่ เราไม่มี ต้องใส่อะไรคะ ใส่ชื่อโรงแรมที่จะไปพักตรง organization ได้หรือเปล่าคะ

3. รูปที่ต้อง upload ขึ้น ต้องเป็นรูปเดียวกันกับที่จะต้องเอาไปวันสัมภาษณ์ ที่ไปติดในวีซ่าหรือเปล่าคะ

4. วันไปสัมภาษณ์ ต้องใช้พวกเอกสารหลักฐานในการเดินทางไม๊คะ เช่น ใบจองเที่ยวบิน ใบจองโรงแรมที่พัก itinerary ฯลฯ

5. ไปกับคุณพ่อ-แม่ เข้าไปสัมภาษณ์พร้อมกันได้หรือเปล่าคะ แล้วเลือกสัมภาษณ์ไทยหรืออังกฤษดีคะ

ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

จากคุณ : princesswow
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 09:09:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com