Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

?????--อยากทราบเทคนิคการรีวิวกระทู้ไปเที่ยวมาของแต่ละท่านได้มั้ยครับ--????? ติดต่อทีมงาน

พอดีไปเที่ยวไอซ์แลนด์ กับ กรีนแลนด์มา ได้ข้อมูลจากคุณหมอ Medicinepath มากมายเลย
ทุกทีขี้เกียจรีวิวตลอด แต่เที่ยวนี้ได้ข้อมูลจากคุณหมอมา เลยขอตอบแทนสังคมบ้าง แหะ แหะ
เลยจะรบกวนถามเทคนิคการรีวิวแต่ละท่านหน่อยครับว่า มีเทคนิคอะไรพิเศษมั้ยครับ
เช่น ด้นสดเลย ย่อรูปเหลือขนาด เท่าไหร่xเท่าไหร่ จึงจะเหมาะ
หรือเขียนคำบรรยายไว้ในเวิร์ดหรือโปรแกรมอะไรก่อนมั้ย แล้วค่อย copy paste
ต่อกระทู้ควรมีรูปซักกี่ความเห็นดี จึงจะพอเหมาะ
เชื่อมต่อแต่ละกระทู้ยังไง บางคนทำเป็นตอนๆมีอ้างอิงกระทู้เก่าได้ด้วย
หรือทำใน bloggang ก่อนเพราะผมยังไม่เคยมี bloggang
และอยากจะลงข้อมูลเก็บไว้ใน bloggang เหมือนกัน ถ้าอยากทำทั้งกระทู้ทั้ง bloggang
ทำอะไรก่อนดีแล้วก็อปมาใส่อีกอัน หรือไม่เกี่ยวกันต้องแยกกันทำ ฯลฯ

ขออภัยที่ถามเรื่องง่ายๆนะครับ ยังไม่เคยรีวิวเลย มือใหม่จริงๆ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ไนท์นะ
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 04:42:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com