Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปญี่ปุ่น (กะเค้ามั่ง) สอบถามเล็กน้อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ในที่สุดก็มีโอกาสตั้งกระทู้แบบนี้ซักที แอบดีใจลึกๆ :)
ไปกัน 2 คนครั้งแรก(แบบประหยัด) พยายามเก็บข้อมูลให้ได้มากที่สุดค่ะ ส่วนใหญ่ก็อ่านรีวิวในนี้+ดูหนังสือบ้าง เคาะออกมาเป็นทริปแบบนี้ (ไม่รู้จะโอเคมั้ย แหะๆ รบกวนดูให้หน่อยค่า....)

ไปญี่ปุ่น 20-26 ต.ค.นี้ค่ะ บินเดลต้า ออกเช้าถึงบ่ายสองครึ่ง ไม่ใช้ JR-Pass

เช้า                        บ่าย                               นอน

วันที่ 1 -        กทม.                  นาริตะ+วัดเซนโซจิ             โตเกียว
วันที่ 2 -    kamakura               yokohama+shinjuku          โตเกียว
วันที่ 3 -    Nikko ทั้งวัน (ซื้อ pass 3,600Y)                          โตเกียว
วันที่ 4 -    ตลาดปลา/tokyo tower/วังImperial/ชิบูย่า/ฮารูจูกุ  โตเกียว
วันที่ 5 -    Hakone ทั้งวัน (ซื้อpass 5,000Y)                นอนเรียวกังดูฟูจิ
วันที่ 6-     Hakone                 โอไดบะ(แช่ออนเซ็น)           โตเกียว
วันที่ 7-     ว่าง                       นาริตะ (เครื่องออก 18.30น.)

รบกวนถามค่ะ
1. โปรแกรมเหมาะสมมั้ยคะ ไม่อยากให้รีบรึเหนื่อยเกินไปค่ะ เพราะคิดว่าต้องมีหลงแน่ๆ (ไปครั้งแรกค่ะ)
2. วันสุดท้ายว่างช่วงเช้าก่อนบินกลับ ไปไหนได้บ้างคะ
3. ข้อนี้สำคัญค่ะ รบกวนแนะนำที่พักโตเกียวที่สะดวกต่อโปรแกรมนี้ พักแถวไหนดี ใกล้สถานี+ที่กินง่ายๆ งบไม่เกิน 7000เยน/คืน/ห้อง (ไม่ใช้ JR Pass งบไม่พอค่ะ) กับที่พักที่ ฮาโกเน่ (ไม่เกิน 10,000 เยน)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบนะคะ  :)
ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 มิ.ย. 55 10:01:11

จากคุณ : นนนี่จัง
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 09:55:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com