Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามค่ะเคยไปเกาหลี แต่ไม่ผ่านตม.ถูกส่งตัวกลับ จะมีผลอะไรกับการเดินทางครั้งต่อไปมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

เรากับเพื่อนเคยไปเกาหลีโดยซื้อตั๋วไปเองไม่ผ่านทัวร์ประมาณปี 2003 ตั้งใจจะไปเที่ยว แต่ไม่ผ่าน ตม. เกาหลีกันทั้งคู่ เราพยายามเจรจาแต่ไม่สำเร็จเนื่องจาก ตม.เกาหลีพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ค่ะ สุดท้ายโดนส่งกลับไฟลท์เย็นวันนั้นเลยเซ็งมากแต่ตอนนั้นวัยรุ่นวัยใสอ่ะไม่ได้คิดอะไรมากกลับมาเที่ยวบ้านเราก็ได้ประมาณนี้  แต่ไม่ได้มีแค่เรากับเพื่อนนะคะที่ไม่ผ่านพวกที่ไปกับทัวร์เที่ยวบินเดียวกันก็ไม่ผ่านกันทั้งหมด

วันนี้พอมาอ่านกระทู้แนะนำเลยเกิดคำถามว่าถาเราจะเดินทางไปประเทศอื่น หรือแม้แต่ไปเกาหลีอีกครั้ง มันจะมีผลอะไรมั้ยคะ ตั้งใจจะไปฮ้องกงค่ะลูกอยากไป Disney โดยทำ Pasport ใหม่ (อันเก่าหมดอายุไปนานล้วค่ะ Passport เล่มเก่ามีประทับตรา ขาออกของตม.ไทยอย่างเดียวค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 55 11:55:38

จากคุณ : s.phattarika
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 55 11:55:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com