Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยเรื่อง N'EX ..รบกวนเซียนญี่ปุ่นช่วยแวะตอบให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^,^ ติดต่อทีมงาน

มีแพลนไปญี่ปุ่น 11 วัน(10คืน) โดยใช้ JR PASS 7วันแรก นอกนั้นซื้อเพิ่ม

Plan คร่าวๆดังนี้ค่ะ
(BKK-NRT-BKK) พักบ้านเพื่อนที่ YOKOHAMA วันแรก+อีก4วันสุดท้าย

NRT-YOKOHAMA-OSAKA-TAKAYAMA-(เที่ยวในTKY+YOKOHAMAและพักที่ Yokohama)-NRT

รายละเอียดส่วนใหญ่เตรียมไว้บ้างแล้ว รร.ที่พักต่างๆจองแล้วค่ะ...

แต่จะมีข้อสงสัยตอนขากลับเท่านั้น
ที่ยังคิดไม่ออกว่าจะเลือกวิธีไหนดีค่ะ

ถ้าต้องการจะซื้อบัตร N'EX+SUICA ที่มีราคาพิเศษ ตามเว๊ปนี้

http://www.jreast.co.jp/e/suica-nex/index.html

แต่จะซื้อแค่ขาเดียว (one way = 3,500Y.)
คือขากลับ ซึ่งต้องมาจาก Yokohama --> Narita ค่ะ

หลังจากอ่านแล้ว ก็ยังไม่แน่ใจค่ะ ขอถามดังนี้
1.มีรถไฟ N'EX จาก YOKOHAMA ไปสนามบิน Narita โดยตรงไหมคะ หรือมีแต่ต้องแวะ TKY เพื่อต่อรถอีก?
(ถ้าไม่มีก็จบค่ะ ต้องหาวิธีอื่น..)

2.แล้วถ้ามีตามนั้น ตอนไปต่อรถที่ TKY ต้องเสียตังค์เพิ่มอีกไหมคะ หรือรวมในราคาที่เราซื้อแล้ว?

3.ต้องไปขึ้น Nex ที่สถานีไหนใน YOKOHAMA//หิ้วกระเป๋าเดินทางไปลำบากไหมคะ?

4.flight กลับช่วงเย็น 18.30 น. ต้องออกจาก YOKO ประมาณกี่โมงดีคะ
(Chk in online ด้วยตัวเอง)

ที่ต้องเลือก NEX แบบ one way เพราะตอนขามา (NRT-YOKOHAMA)
จะใช้ JR PASS และใช้ต่อเนื่องไป 7 วัน ซึ่งจะหมดก่อนถึงวันกลับค่ะ

แต่ถ้าจะเลือกแบบ N'EX+Suica (Roundtrip) = 5,500.- ก็จะทำให้
ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นไปอีกน่ะค่ะ (เพราะอุตส่าห์ซื้อ JR ไว้ใช้แล้ว)

Limousine buss จาก YCAT YOKOHAMA ราคา 3500Y. เท่ากับ nex เลยค่ะ แต่ไม่ได้แถม Suica .. ก็เลยอยากเลือกซื้อ N'ex มากกว่า อย่างน้อยก็ได้บัตร+เงินใน suica มาใช้ในช่วงระหว่างเที่ยวเพื่อประหยัดได้อีกหน่อย
(เราคิดแบบนี้ถูกไหมคะ?)

รบกวนช่วยแนะนำทีนะคะ ว่าควรจะเลือกกลับแบบไหนดี เพราะสามีตั้งใจว่าวันสุดท้ายจะอยู่เที่ยวใน YOKOHAMA (ไม่เข้า TOKYO แล้ว เพราะอย่างน้อยก็ยังฝากของทิ้งไว้บ้านเพื่อนก่อนได้จนถึงเวลากลับค่ะ)

ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล.เปลี่ยนแผนได้ตามความเหมาะสมค่ะ
บ้านเพื่อนอยู่แถว KISHIYA, TSURUMI-KU, YOKOHAMA

ขอเพิ่มอีกสักนิดนะคะ..

ขอ comment ที่พัก OSAKA หน่อยค่ะ
1.Shin Osaka Station Hotel (Honkan) เป็นยังไงบ้างคะ OK ไหม?
พอดีเห็นราคาน่าสนใจมากๆ คือ ห้อง Semi double nonsmoking
+ อาหารเช้า+(พักต่อเนื่อง 3 คืนได้ราคาพิเศษ) 5,800.Yen/คืน.

2. Shin Osaka Station Hotel
Shin Osaks Hotel
Hotel Shin Osaka
3 ที่นี้ คนละโรงแรมกันเลยใช่ไหมคะ งงกับชื่อมากเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 55 13:46:53

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 55 13:45:57

จากคุณ : ปลาดิบจัง
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 55 13:30:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com