Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปลี่ยนไฟลท์ใช่มั้ยได้! จัดให้..แต่พี่พล..ขอ ชื่อ.. ที่อยู่.. สำเนาทะเบียนบ้าน.. สำเนาบัตร ปชช.แผนที่..ที่อยู่พ่อ.. ติดต่อทีมงาน

ง่ะกราบสวัสดีไปที่ง่ามใจ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านครับ
ท่ามกลางชั่วโมงเร่งด่วน กระทู้แอร์เอเซีย แทบขี่คอกันตาย

หลากหลายประสบการณ์ อรรถรส  ในการแห่แหน
โทรไปยังคอลเซ็นเตอร์ AIR ASIA

ต่างคน ต่างกำ ต่างกฎ ต่างวัตถุประสงค์
แต่ทุกๆคน เดือดร้อน  ผมก็เป็นบุคลหนึ่งซึ่งมีการ
โทรติดต่อกัน อย่างลับๆล่อๆ กะ คอลเซ็นเตอร์
ก็ขอเอามาแชร์ เป็นประสบการณ์ ขำๆ ครับ

และก่อนการโทรไปหา CC ท่านต้องเตรียมกาย เตรียมใจ
เตรียมเอกสารให้พร้อม เพราะ นี่จะยิ่งกว่าการสอบสัมภาษณ์
เข้ารับถุงยังชีพจาก ยูนิเซฟ และองค์การสหประชาชาติ

ใครเหตุผลดี อำเก่ง นิ่ง หรือแนว เหวี่ยง....
ซ้ามมมม ร้อยยยยย หกกกก สิบองศา
เลื่อนได้แน่นอนครับ ส่วน ใครตอบ กึ๊กๆ กั๊กๆ ....

"เบ็นซ์ ไม่ให้ผ่านน่ะค่ะ"  555

ผมขออนุญาตพี่ฉัตร พี่นก (เปล่ง)
แชร์ประสบการณ์ คอลเซ็นเตอร์  
เปลี่ยนไฟลท์ จากประสบการณ์จริงของผม
โดยมีการปรุงแต่ง เพื่อความบันเทิง เท่านั้นครับ

.....................................
........................

02-515-9999 ตุ๊ดด ตุ๊ดดดด ตุ๊ดดดดด
02-515-9999 ตุ๊ดด ตุ๊ดดดด ตุ๊ดดดดด

02-515-9999  แอร์ เอเชีย สวัสดีค่ะ ...
ฟอร์ อิงลีช พลีส แพร่ดดด ไนน์  
ภาษาไทย กด 1 ภาษาคน รอสักครู่ !

แอร้ยย...ติดเว้ย! พระเจ้า ไม่เสียแรงใช้เครือข่าย 3 G + Aids

“ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 2555 เป็นต้นไป
สายการบินไทยแอร์เอเชียจะทำการย้ายการบินจาก
ท่าอากาศยานนานาชาติ สนามบินสุวรรณภูมิ
ไปยังท่าอากาศยานดอนเมือง  

ผู้โดยสารที่ไม่สะดวกในการเดินทาง
และประสงค์จะทำการย้ายตารางการบิน
กด 3! หากต้องการคุยกะมนุษย์ตัวเป็นๆ  กด 0

พอกด 0 เปรี้ยง!

5555 ยังไม่เจอมนุษย์ตัวเป็นๆ

“ต้องขออภัยเนื่องจากขณะนี้พนักงานกำลัง
โดนอัดเต็มๆทุกคู่สาย กรุณารอสักครู่
หรือจะรับเป็น แบบฟอร์มร้อง สคบ. เลยมั้ยค่ะ?”

..........................................
........................
..........

แต่งเรื่องก่อนเดี๋ยวมาต่อครับ
(กระทู้บรรยายสด)

จากคุณ : กบฎ ความเครียด
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 14:01:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com