Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วอนขอความเมตตาช่วยเหลือคุณป้อมที่ป่วยอยู่ ณ ประเทศเกาหลีใต้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าคุณป้อมที่ป่วยอยู่ตอนนี้ เป็นแฟนของเพื่อนของเพื่อนเรา (งงหรือเปล่าคะ)

ซึ่งเราไม่รู้รายละเอียดอะไรมากมายนะคะ

ขออนุญาตให้เพื่อนๆช่วยกันแชร์ หรือหากท่านใดพอจะช่วยเหลือได้ขอความเมตตาด้วยค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

30/06/12
วันนี้ทางคุณอุ๊จะเดินทางกลับประเทศไทยเพื่อประสานงานขอความช่วยเหลือต่อไป
ตามที่เราได้อ่านจากFBของคุณอุ๊ ทราบมาว่าทั้งคู่มีแผนการแต่งงานกันในปีหน้า
ส่วนตัวของคุณป้อมเองก็เพิ่งจะเสียคุณแม่ไปเมื่อไม่นานนี้เอง

สาเหตุที่ทำให้ต้องเป็นอย่างนี้เนื่องจากหัวใจวายเฉียบพลัน สมองขาดอากาศ1นาทีโดยประมาณ

ขณะนี้คุณป้อมพักรักษาตัวอยู่ที่ Soon Chun Hyang University Hospital ใกล้กับสถานฑูตไทย

ในด้านประกันเราไม่แน่ใจนะคะว่าทัวร์ที่ไปด้วยเป็นทัวร์ที่จัดขึ้นกันเองในองค์กรหรือว่าอย่างไร ไว้ทางคุณอุ๊กลับมาไทยเราจะประสานงานอีกทีนึงค่ะ

สิ่งที่ต้องการในเวลานี้สำหรับเราคนที่บังเอิญผ่านมาเจอเรื่องราวของคุณป้อม
เราต้องการเพียงช่วยโหวตกระทู้และช่วยแชร์ให้มากที่สุด เผื่อจะโชคดีได้ออกสื่อฯ
และนำความช่วยเหลือไปสู่คุณป้อมเท่านั้นเอง

ผู้ชายคนหนึ่งกลายเป็นเจ้าชายนิทราอยู่ต่างบ้านต่างเมือง ห่างไกลจากญาติสนิทมิตรสหาย

ผู้หญิงคนหนึ่งที่มีกำลังจะได้เป็นเจ้าสาวอีกในไม่ช้ากำลังรอคอยปาฏิหาริย์ถึงแม้เปอร์เซ็นต์ที่จะเกิดมีน้อยเพียง1%แต่เธอก็ยังหวัง

เพื่อนและญาติพี่น้องของเขากำลังรอคอยการกลับมา...แม้รู้ว่ายากเหลือเกิน

30/06/12  เวลา 18.56 น.

กลับมาEDIT เพื่ออัพเดทนะคะ สำหรับเพื่อนๆคนไทยท่านใดที่อยากจะไปเยี่ยมให้กำลังใจหรือให้ความช่วยเหลือ  คุณป้อมหรือผู้ป่วยชื่อ นายธีระพงษ์ เร่ในไพร

จากที่มีการสอบถามเรื่องของประกันภัย ทางคุณอุ๊ได้แจ้งว่าทางบริษัททัวร์ได้มีการทำประกันอุบัติเหตุ แต่ไม่มีการประกันด้านสุขภาพนะคะ ทางทัวร์ได้ทำถูกต้องตามกฏหมายทุกอย่างและเบื้องต้นได้มอบเงินช่วยเหลือจำนวน 30,000บาท
ติดต่อประสานงานกับทางด้านสถานฑูตเกาหลีและคอยดูแลคุณอุ๊เป็นอย่างดีค่ะ

ขออนุญาตแปะลิงค์นะคะ

http://www.facebook.com/theerapong.renaiprai

02/07/12  16.33 น.

สวัสดีค่ะ วันนี้มีเรื่องที่น่ายินดีอยู่2เรื่องนะคะ

เรื่องแรกเมื่อเวลาบ่ายโมงทางรายการสถานีประชาชน ช่องTHAI PBS

ได้ตอบEMAILกลับมาเพื่อขอเบอร์โทรศัพท์คุณอุ๊ ตอนที่เราส่งเมล์ไปนั้นเราเองก็ไม่คิดว่าจะได้รับการตอบกลับรวดเร็วแบบนี้ ซึ่งทางรายละเอียดหากคุณอุ๊ว่างคงจะมาอัพเดทให้ทราบกันอีกทีนะคะ

ส่วนเรื่องที่สอง  ขณะนี้คุณป้อมได้ฟื้นแล้วค่ะ หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใสมากเราเองแม้จะไม่รู้จักกับทั้งคุณอุ๊คุณป้อมมาก่อน แต่พอทราบเรื่องยังอดน้ำตาคลอไม่ได้เลย

ปาฏิหาริย์มีจริงแล้วนะคะ  มันเกิดขึ้นแล้ว ต่อจากนี้ไปเราคงจะปล่อยให้เป็นหน้าที่ของคุณอุ๊ ใช้ล็อคอินของเราในการอัพเดทเรื่องราวต่างๆของคุณป้อม

ซึ่งเราจะมองดูและคอยเป็นกำลังใจอยู่ห่างๆ  

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนอีกครั้ง ที่เป็นกำลังใจให้ทั้งสองคน ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 55 16:43:48

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 55 19:02:53

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 55 19:01:25

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 55 09:53:02

จากคุณ : แม่หนูย้อย
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 21:39:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com