Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยดูแผนเที่ยวญี่ปุ่น 10 วัน เริ่มที่โอซาก้ากลับโตเกียวให้หน่อยครับ มือใหม่เพิ่งไปครั้งแรก ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าไมล์จะหมดอายุเมื่อ 30 June ที่ผ่านมาเลยแลกไปญี่ปุ่นกับน้องชาย แถม flight เต็มเอี๊ยดเลยต้องไปลง Osaka ละกลับที่ Narita ผมลองหาข้อมูลจากห้องนี้เลยได้แผนคร่าวๆมาตามนี้ครับ

Aug 12 – Arrived Osaka 16.00
Aug 13 – Osaka
Aug 14 – Nara, Himeji
Aug 15/16 – Kyoto
Aug 17 – Hiroshima

12-17 นอน Osaka หมด รบกวนแนะนำที่พักด้วยนะครับ chisun shin osaka เต็มแล้ว ช่วงนั้นเทศกาลโอบัง คนน่าจะเที่ยวเยอะด้วย >_<

ส่วนอันนี้เปน plan ที่เหลือที่อยู่ในโตเกียว ขอคำแนะนำเรื่องที่พักด้วยเช่นกันครับ
Aug 18 – Tokyo – Kamakura จากโอซาก้านั่งมาลงโตเกียวละไป Kamakura ช่วงบ่าย
Aug 19 – Tokyo – Imperial Palace , Matsumoto Castle
Aug 20 – Tokyo – Disney
Aug 21 – Mount Fuji
Aug 22 – Tokyo เก็บตก ตลาดปลา ฮาราจูกุ ชิบูยะ shopping
Aug 23 – 12.00 Back to BKK

ช่วงที่อยู่ในโตเกียวสามารถสลับวันได้ไม่ fix คงต้องเช็คสภาพอากาศดีๆเพราะอยากไปดูฟูจิซัง มีคำถามดังนี้ครับ
1. Plan นี้หลวมไปหรือแน่นไปตรงไหนมั้ยครับ ถ้าแบบนี้ ok แล้ว ควรจะใช้ pass แบบไหนดีครับ
2. วันที่ไปดูฟูจิซัง ควรไปนอนค้างที่ Kawaguchiko มั้ยครับ
3. รบกวนแนะนำร้านอาหารที่ไม่ควรพลาดด้วยครับ

นี่แค่คิด plan คร่าวๆเอง ยังไม่ได้ทำไรอีกตั้งเยอะเพราะค่อนข้างฉุกละหุก visa ก็ยัง แต่ตอนนี้อยากทำ plan ให้ลงตัวจะได้รีบจองที่พักก่อน เดี๋ยวไม่มีที่นอน - -"

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ (-/\-)

จากคุณ : kiwikiss
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 01:51:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com