Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จองตั๋วเครื่องบิน Scoot ไปไต้หวันได้แล้วค่ะ + แนะนำวิธีการจองตั๋วเครื่องบิน Scoot [ย้ายจาก : ท่องเที่ยวต่างประเทศ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีสมาชิกห้อง Blueplanet ทุกท่านค่ะ

นี่เป็นกระทู้แรกของจขกท.ค่ะ  ปกติ จขกท.จะอาศัยข้อมูลของเพื่อนๆ พี่ๆ ในห้องนี้ค่ะ เลยอยากทำตัวเป็นประโยชน์บ้างสักกระทู้นึงค่ะ  กระทู้นี้จะแนะนำวิธีการจองตั๋วเครื่องบินกับสายการบิน Low Cost คือ Scoot (สายการบินลูกของสิงคโปร์แอร์ไลน์ - SQ) ค่ะ

แต่ก่อนอื่น อยากถามนิดนึงค่ะ มีใครได้ตั๋วโปรสิงคโปร์-ไทเป ที่เปิดจองวันนี้วันแรกมั้ยคะ? ส่วนตัว จขกท. สอยมาเรียบร้อยแล้วค่ะ  จขกท. จองได้ช่วงวันหยุดมาฆบูชาค่ะ 21-25 ก.พ. 56 ค่ะ ได้ราคาไปกลับแค่คนละ 4,400 บาท เท่านั้นเองค่ะ ดีใจๆ ได้ไปเที่ยวไต้หวันในราคาประหยัดแล้ว เย้ 

แรงบันดาลใจในการไปเที่ยวก็มาจากที่ได้ดูรีวิวของคุณ Coffee Blended ไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เองค่ะ  ทำให้อยากไปเที่ยวไต้หวันขึ้นมาค่ะ แล้วเพิ่งได้อ่านคคห.จาก คุณยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ เมื่อคืนว่ามีตั๋วโปรวันนี้ ขอขอบคุณทั้งสองท่านมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ 

รายละเอียดโปรเปิดตัวเส้นทาง สิงคโปร์-ไทเป ของสายการบิน Scoot นะคะ

ราคาตั๋วโปร (ขาเดียว):  SGD$88 (ประมาณ 2,200 บาท คิดที่อัตราแลกเปลี่ยน 25 บาทต่อ 1 SGD)

ราคาตั๋วโปร (ไป-กลับ): 4,400 บาท 

ราคาดังกล่าวเป็นราคาตั๋วแบบ Fly อย่างเดียว ไม่รวมค่าเลือกที่นั่ง ค่าเลือกอาหาร ค่าประกัน ค่าน้ำหนักกระเป๋าเดินทาง และค่าใช้บัตรเครดิต (Convenience fee) ค่ะ

ช่วงระยะเวลาจองโปร: เปิดจองวันนี้วันแรก 9 ก.ค. เวลา 9.00 น. (8.00 เวลาเมืองไทยค่ะ) ถึงวันที่ 11 เวลา 9.00 น. (8.00 เวลาเมืองไทยค่ะ) มีเวลาจองแค่ 48 ชั่วโมง เท่านั้นนะคะ 

ระยะเวลาเดินทาง: ตั้งแต่วันที่ 18 ก.ย. 2554 ถึงวันที่ 30 มี.ค. 2555 ค่ะ

ต่อไปจะแนะนำวิธีการจองนะคะ

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ค. 55 12:18:57

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ค. 55 12:16:34

จากคุณ : Everything_Is_Illuminated
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 55 12:14:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com