Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านแพริมเขื่อน ริมเขื่อเขาแหลม อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ติดต่อทีมงาน

บังเอิญพานักเรียนไปหาสถานที่ออกค่ายอาสา
ได้ที่พักสวยๆ ที่นี่ช่วยชีวิตไว้ครับ ประทับใจ เลยเก็บภาพมาฝาก

ที่พักนี้มีชื่อว่า "บ้านแพริมเขื่อนครับ"  (พอดีมีคนถามมาว่าชื่ออะไร 555+)

เนื่องจากช่วงนี้เป้นช่วงธรรมชาติกำลังฟื้นตัว
ทางรีสอร์ทจะยังไม่ปรับปรุงอะไรมาก
รอถึงใกล้ช่วงไฮซีซั่น คาดว่าจะสวยงามและน่าเที่ยวกว่านี้มากครับ
ช่วงที่ไปคือเดือน ก.ค. 55 เป้นหน้าฝน แต่ช่วงดึก อากาศเย็นมาก
ใครอยากไปสัมผัสช่วงนี้ก็เชิญได้ครับ เจ้าของบ้านน่ารักมาก

ป.ล. เอาภาพสวยๆมาแบ่งปันกันครับ หวังว่าคงจะช่วยให้ผ่อนคลายได้บ้าง

1. ถนนไปจังหวัดกาญจนบุรีนี่ ถือว่าดีมาก เรียบตลอดเส้นทางครับ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 55 17:25:54

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 55 20:06:18

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 55 20:00:23

จากคุณ : whiteboardสีดำ
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 55 19:41:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com