Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หยุดยาว 9 วัน ไปญี่ปุ่น อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีได้ลาพักร้อนยาว 9 วัน ก็เลยอยากไปเที่ยวที่ญี่ปุ่น
ไปวันที่ 19 กลับ 27 ตค ขาไปมาลงนาริตะ ขากลับต้องขึ้นที่นาริตะครับ

กำลังคิดว่าจะอยู่โตเกียวอย่างเดียวดีไหม ค่อยๆเจาะแต่ละที่ เช่น อาซากุสะ อากิฮาบาระ ชินจูกุ
แต่อีกใจหนึ่งก็อยากไปที่อื่นบ้าง เช่น นิกโก้ ทากายามะ
ตอนนี้ก็ดูๆกระทู้ไปเรื่อยๆอยู่ครับ แต่ยังไม่ค่อยได้รูปร่างของทริปเท่าไหร่
ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ แล้วก็ถ้าไปที่อื่น ต้องซื้อ JR Pass ไหมครับ

แล้วก็มีโรงแรมอะไรที่โตเกียวแนะนำบ้างไหมเอ่ย ขอเป็นโรงแรมที่ใกล้ๆสถานีรถไฟครับ ตอนนี้เล็งๆ Super Hotel แถวอาซากุสะอยู่

Suica + NEX ดีไหมครับ ถ้าสมมติว่าจะพักแถวชินจูกุ แอบเล็ง โรงแรมชินจูกุ วอชิงตัน อยู่อีกเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ค. 55 00:40:33

จากคุณ : Majika
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 55 23:43:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com