Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

##กระทู้บ่น...airasia เดี๋ยวนี้ประหยัดต้นทุนถึงขนาดไม่เปิดแอร์เหรอคะ## ติดต่อทีมงาน

เพิ่งกลับจากมาเก๊่าเมื่อวันที่ 11 ที่ผ่านมาค่ะ ไป-กลับ airasia

ขาไปก็ไม่ค่อยอะไรมาก แต่รู้สึกว่าแอร์มันไม่ค่อยเย็นนะ คิดในใจว่าเป็นเพราะคนเต็มลำมั้ง

แต่ขากลับนี่ไม่ไหวนะคะ เรากลับ flight FD3607 ซืึ่งเป็น flight สุดท้ายแล้ว และบินค่อนข้า่งดึก

คือ ทำให้คิดเข้าข้างสายการบินไม่ได้ว่าข้างนอกอากาศมันคงร้อนมาก จนแอร์ในเครื่องสู้ไม่ไหว หึหึ

แบบว่าอารมณ์ช้อปมาเหนื่อยน่ะค่ะ ก็อยากจะงีบหลับบนเครื่อง แต่หลับไม่ลงจริงๆ

เหมือนจะไม่มีอากาศหายใจเลย ร้อนมาก เป็นครั้งแรกที่นั่งเครื่องแล้วเหงื่อออก :(

ยิ่งพออาหารเสิร์ฟนี่ยิ่งไม่อยากจะบรรยาย คือ มันอึดอัดอยู่แล้ว ยิ่งมีกลิ่นอาหาร ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่

จนน้องที่ไปด้วยกันปวดหัว จะอาเจียน ต้องขอยาแก้ปวด...ทีแรกเราก็คิดว่าเราคิดไปเองคนเดียว

แต่ปรากฏว่าเพื่อนร่วมทริปทั้ง 5 คน ที่แยกกันนั่งคนละส่วนเพราะจองตั๋วไม่พร้อมกันก็รู้สึกแบบเดียวกัน

เซ็งค่ะ เพลีย แบบว่านั่งเครื่องบินนะ ไม่ใช่รถเมล์ร้อน

ถึงคุณจะเป็นสายการบินราคาประหยัด แต่การที่จะต้องทำบรรยากาศให้เหมาะสมกับการบิน มันเป็น a must นะคะ ที่สายการบินต้องทำ

คราวต่อไปคงต้องพิจารณาสายการบินแล้วค่ะ ถูก แต่ ไม่มีอากาศหายใจ ก็ไม่เอาค่ะ

จากคุณ : pukkies
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 55 08:27:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com