Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

??? ..... สอบถามข้อมูลเที่ยว ... อุบลราชธานี - ปากเซ หน่อยค่ะ ..... ??? ติดต่อทีมงาน

กำลังแพลนว่าจะพาพ่อและแม่ไปเที่ยวอุบลราชธานีค่ะ กำลังหาข้อมูลอยู่ แต่ยังจับต้นชนปลายไม่ค่อยถูก ไปเที่ยว 3 วัน 2 คืน

วันที่ 1 ไปถึงสนามบินอุบลฯ ตอนเช้า  จ้างรถ+คนขับ 1วัน พาเที่ยว  ตอนเย็นเข้าพักโรงแรมที่โขงเจียม

วันที่ 2 หาทัวร์ไปเที่ยวปากเซ - น้ำตกคอนพะเพ็ง  เย็นกลับมาพักที่โรงแรมเดิม

วันที่ 3 พักผ่อนอยู่โรงแรม เช็คเอาท์ประมาณเที่ยง  หารถกลับสนามบิน
.
.

ขอถามเป็นข้อๆ นะคะ .............

1.  ไปเที่ยวช่วงวันที่ 5-6-7 ส.ค. งานแห่เทียนเข้าพรรษามีจัดไปแล้ว หลังจากนั้นเค้ามีจัดแสดงเทียนเข้าพรรษาไว้ที่ไหนหรือเปล่าคะ  อยากพาพ่อกับแม่ไปดูค่ะ

2.  จากโขงเจียมอยากหาทัวร์ไปเที่ยวปากเซแบบหนึ่งวัน ช่วงวันธรรมดาพอจะหาได้จากที่ไหนบ้าง เห็นเป็นช่วงโลว์ซีซันไม่รู้หายากหรือเปล่า  

ลองโทรสอบถามบริษัททัวร์จากที่หาในเว็ปฯ คิดราคา 1 วัน สำหรับ 3 คน รถเที่ยวพร้อมคนขับ + อาหารกลางวัน + ค่าทำบัตรผ่านเข้าลาว + ค่าเข้าชมสถานที่ต่างๆ + ประกันภัยการเดินทาง  รวมทั้งหมด 10,000 บาท (แพงเอาเรื่อง)  พอจะหาที่ไหนที่ได้ราคาถูกกว่านี้ไหมคะ  เป็นแบบไปทัวร์รวมกับกรุ๊ปอื่นก็ได้

3.  จากโขงเจียมหารถประจำทางกลับมาสนามบินยากไหมคะ  

ใครมีข้อมูลดีๆ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ   ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ   ลูกสาว

จากคุณ : บูตะ กะ กิมจิ
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 15:12:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com