Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Tiger Inn ริมหาดป่าตอง ราคาประหยัด บรรยากาศดี ไปแล้วแนะนำมาบอกต่อครับ{แตกประเด็นจาก E12408394} ติดต่อทีมงาน

ไปเพิ่งกลับมาเมื่อวันอาทิตย์ครับ
ได้ตั๋วเวลาเดินทางดีพอสมควร ไปเช้าวันเสาร์ กลับค่ำวันอาทิตย์
ตอนแรกยังไม่รู้ว่าจะไปพักโรงแรมอะไรดี แค่วางแผนไว้ว่าจะไปโรงแรมใกล้ๆทะเล เพราะตั้งใจไว้ว่า 2 วันจะไปนอนเล่นที่ชายหาดเอาบรรยากาศ และพาลูกชายไปเล่นน้พ

พอตั้งเป้าไว้แบบนี้แล้วก็ได้โรงแรมเป้าหมายกลายๆแล้วหละครับว่าต้องเป็นที่นี่ Tiget Inn เพราะจะให้ลูกเข้าถ้ำเสือ ^^ ผมจองโรงแรมผ่าน Agoda ได้ราคาคืนละ $24.55

พิกัดครับ เผื่อใครอยากตามรอย http://goo.gl/maps/fptO อยู่ติดซอยราษฏร์อุทิศ 200 ปี 1

การไปภูเก็ตครั้งนี้ถือว่าเป็นครั้งแรกในชีวิตของพวกเราทั้ง 3 คนครับ พ่อ แม่ ลูก
ตัวผมเอง ทำใจไว้ระดับหนึ่งแล้วว่าเจอค่าใช้จ่ายมหาโหดแน่ๆ ซึ่งก็เจอจริงๆ
ทั้งค่าเดินทาง ค่าอาหารแต่ละมื้อ ด้วยที่ว่าไม่ค่อยได้ทำการบ้านเท่าไหร่
ก่อนไปผมดูแค่ว่าจะไปพักที่ใหน เล่นน้ำที่ใหน มีอะไรรอบโรงแรมบ้าง
แค่นี้เองครับ เพราะอย่างนั้นอาหารทุกมื้อ ผมฝากท้องที่ร้านอาหารแถวๆนั้น
ตกมื้อละ 500+ บาท ทุกมื้อ เล่นเอาเหงื่อตกไปพอสมควร แต่ก็แลกมาด้วยบรรยากาศดีๆก็ยังถือว่าคุ้ม

ผมแปลกใจหน่อยนึง เพราะตามร้านอาหาร ตามชายหาด ไม่ค่อยเจอคนไทยเท่าไหร่..
ถ้าไม่นับคู่สามีภรรยา(หรือเปล่า ชายฝรั่ง หญิงไทย) มาพักผ่อนกันเป็นคู่ๆริมหาด ผมก็ไม่เจอคนไทยเลย
เข้าร้านอาหารทุกร้าน พนักงานจะใส่ภาษาอังกฤษก่อนเป็นอันดับแรก แล้วถึงพูดภาษาไทยกัน
เลยลองถามบางร้านแล้วพบว่าครอบครัวผมเป็นคนไทยไม่กี่คนของเดือนนี้ที่เข้าร้านอาหารของเค้า

ไปกลับมาแล้ว ผมยังลังเลที่จะไปอีกรอบ เพราะติดที่ค่าใช้จ่ายเนี่ยหละครับ
แต่พอดีมันมีชายหาดสะอาดๆ ทรายละเอียดขาวๆ น้ำทะเลน่าเล่น แดดดีๆมาล่อก็คิดหนัีก
ไปคราวหน้าอาจจะต้องเปลี่ยนแผน หรือวางแผนดีๆ จะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายกว่านี้
เพราะไป 2 วัน 3 คน เฉพาะค่าอาหาร ค่าเดินทาง ก็ครึ่งหมื่นแล้ว

แต่ถ้าถามว่าให้กี่คะแนนสำหรับป่าตอง ภูเก็ต ผมให้ 7/10 ครับ
มีอะไรขัดใจนิดๆหน่อยๆ เช่นผมฟังภาษาใต้ไม่ออก รู้สึกเป็นใบ้ยิ่งกว่าไปต่างประเทศอีก(อันนี้ส่วนตัวมากๆ)
แล้วก็ข้าวของราคาแพงมาก ขนาดเมนู KFC ในจังซีลอนยังมีบางเมนู 429 บาท (จำได้ว่าที่กรุงเทพขาย 329)

ทริปนี้จุดมุ่งหมายหลักคือ พาลูกชายขึ้นเครื่องบินครั้งแรกในชีวิตของเค้าครับ
เพราะบ้านอยู่ใกล้ๆสนามบินดอนเมือง เห็นเครื่องบินผ่านประจำ ลูกก็ถามว่าเมื่อไห่จะได้ขึ้น พ่อเลยจัดให้เลย
จุดมุ่งหมายที่สองคือพักผ่อนชายทะเล ก็บรรลุเป้าหมายเหมือนกัน พากันนอนหลับตอนบ่ายๆของวันที่สอง ชิวมาก

บ่นเรื่อยๆพอละครับ รีวิวโรงแรมดีกว่า
ออกตัวก่อนว่าผมถ่ายรูปไม่สวย ใช้กล้องคอมแพคถ่ายครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 55 22:08:53

จากคุณ : ichioini
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 22:05:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com