Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เชียงใหม่ ] ขอคำแนะนำด้วยจ้า ติดต่อทีมงาน

ออกเดินทาง ศ 5 ตค 55 ถึงเชียงใหม่เวลา 11.40 น
กลับกทม อา 7 ตค 55 เวลา 16.25 น

จำนวนวัน 3 วัน 2 คืน
ข้อมูลที่มี
1. มีที่พัก แล้ว ที่ Maninarakorn Hotel Chiang Mai
2. พาหนะเดินทาง เช่ารถมอตอไซค์ รับส่ง สนามบิน
3. จำนวนผู้เดินทาง 2 ท่าน

ความต้องการ
- ท่องเที่ยวชิวชิว อยากสูดอากาศบริสุทธิ์ อยากไปดอยต่างๆ เพื่อชมหมอกยามเช้า พระอาทิตย์ขึนยามเช้า โดยที่ไม่ไกลจากตัวเมืองมากนัก หรือขับมอไซค์ไม่นาน
- ทานอาหารอร่อยพื้นเมือง กาแฟ ขนมเค๊ก ราคาไม่แพง ประหยัดงบจ้า

ข้อจำกัด ขับมอเตอร์ไซด์ และ น้ำหนักสองคนรวมแล้วกว่า 170 กก
งบประหยัด

แผนที่จัดไว้คร่าวๆ
ศุกร์ 5 ตุลาคม 55
11.40 เดินทางถึงเชียงใหม่
12.00 ออกมารับมอเตอร์ไซค์
12.10 หาข้าวทานตอนเที่ยงที่เชียงใหม่ ที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ต เดินเที่ยวเตร่รอเวลาเช็คอิน
เซ็นทรัลแอร์พอร์ต เชียงใหม่ ชั้น4 ถ.วัวลาย อ.เมือง จ.เชียงใหม่
14.30 ออกจากเซ็นทรัลไปโรงแรม
15.00 เช็คอินเข้าโรงแรม มณีนาราคร
17.00 ออกเริงร่าหาข้าวเย็นทาน ทานร้านไหนดีครับ  ตอนแรกว่าจะหาทานตามไนท์บาซาร์ มีร้านไหนแนะบ้างครับ
18.00 เดินเล่นไนท์บาร์ซาร์ กลับห้องนอนดีกว่า

เสาร์ 6 ตุลาคม
7.00 ตื่นจ้า
7.30 รับประทานอาหารเช้าที่โรงแรม
   (แนะนำ) 8.30 ไปเที่ยวไหนดีครับ ดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ ดอยปุย   อื่นๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
12.00 รับประทานอาหาร
   (แนะนำ) หลังจากนั้นแวะซื้อของฝากที่ไหนดี มีที่เที่ยวที่ไหนบ้างจ้า
17.00 ออกหาเหยื่อมื้อค่ำ ไปแถวไหนดี ของถูกๆ อาหารอร่อยๆ ถนนคนเดินวัวลาย อื่นๆ แนะนำด้วยจ้า

อา 7 ตุลาคม
7.00 ตื่นจ้า
7.30 รับประทานอาหารเช้าที่โรงแรม

(แนะนำหน่อยจ้าไปเที่ยวไหนต่อดี ช่วยแนะนำหน่อยจ้า)

15.00 ไปสนามบิน เด้อ

ขอบคุณครับผม

จากคุณ : mumonza041
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 16:29:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com