Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวทริปเวียดนามค่ะ ติดต่อทีมงาน

รีวิวครั้งแรกนะคะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะฮ๊า...

เนื่องจากปลายปีที่แล้วมีโปรหางแดงราคา 0 บาท จึงทำให้ข้าพเจ้าได้มีโอกาสไปเวียดนามในวันที่ 29-2 ค่ะ
แพลนครั้งนี้ตอนแรกกะจะไปคนเดียว แต่สามอาทิตย์ก่อนถึงวันเดินทาง เราก็ได้เหยื่อผู้โชคดีมาร่วมเดินทางด้วย

ทริปนี้วางแผนแค่ว่าจะไปเมืองไหนบ้าง แต่ไม่มีรายละเอียดอย่างอื่นอยู่ในหัวเลย
ดังนั้น เลยเริ่มจากการจองที่พัก(แบบเบลอๆ)ใน agoda
เลือกจองที่ดาลัทไว้วันที่ 30 และใน โฮจิมินห์วันที่ 1
วันที่เหลือตามแพลนคือนอนบนรถค่ะ เพราะไหนๆก็ต้องใช้เวลาเดินทางหลายชั่วโมงอยู่แล้ว

ส่วนค่าใช้จ่ายมีค่าตั๋วเครื่องบิน 2041 บาท ค่าโรงแรม 900/คน (แต่สุดท้ายโดนเพิ่มอีกคนละ 300 เดี๋ยวเล่าค่ะ) ค่ากิน+เดินทาง+เที่ยว อยู่ที่ $100 พอดิบพอดีค่ะ ถือว่าโชคดีที่มีเพื่อนไปด้วยคนนึง แถมมีเพื่อนสาวชาวเวียดนามด้วย
ถือว่าข้าพเจ้าเป็นแบคแพคเกอร์ที่กินดี อยู่ดี นั่งแท๊กซี่เยอะเชียว 555

อ่ะ..เล่าแพลนคร่าวๆแล้ว พร้อมไปเดินตะลุยพร้อมกันรึยังคะ
((ขอเตือนไว้ก่อนค่ะ รูปเยอะมากกก นี่ขนาดแค่ส่วนนึงนะเนี่ย ถ่ายตามมีตามเกิดนะคะ T___T ))

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 55 06:12:39

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 55 06:09:07

จากคุณ : หมีน้อยทันสมัย
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 04:25:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com