Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามผู้รู้ทั้งหลาย เรื่องการเดินทางในตัวเมืองจังหวัดต่างๆ ของภาคเหนือครับ ติดต่อทีมงาน

ผมขอสอบถามผู้รู้ กูรู หลายๆท่านด้วยครับ ด้วยว่า ช่วงประมาณเดือนตุลาคมนี้ ผมมีแพลนที่จะไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ
แต่ระหว่างทาง ผมจะแวะเที่ยว จังหวัดดังนี้ครับ 1.สุโขทัย 2.ลำปาง 3.เชียงใหม่ 4.เชียงราย 5.ปาย
ผมจึงอยากจะสอบถาม การเดินทางในจังหวัดนั้นๆ ดังนี้ครับ
1.การเดินทางไป-กลับ ระหว่างสถานีขนส่งของสุโขทัย ไป อุทยานประวัติศาสตร์ เดินทางด้วยรถประจำทาง ได้อย่างไรบ้างครับ
2.จะเดินทางจากอำเภอเมืองลำปาง ไปยัง พระธาตุลำปางหลวง มีรถประจำทา
งมั้ยครับ เดินทางได้อย่างไรบ้างครับ
3.เดินทางจากตัวเมืองเชียงราย ไปวัดร่องขุน ด้วยรถประจำทาง ได้อย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ
เมื่อไปกลับมาแล้ว จะนำทริปการเดินทาง มารีวิว ให้ทุกคนได้ชมกันนะครับ รวมถึงอาจจะมีเป็นคลิปวีดีโอด้วย
ขอบพระคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ :D

จากคุณ : sixsicksin
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 19:30:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com